Hạng C
18/10/14
591
607
93
Bất mãn với luật VN. Tình trạng này khiến cho người than gia giao thông đúng luật phải chịu các trách nhiệm khi người khác phạm luật gây nên. Trong khi thiệt hại thì người tham gia đúng luật luôn luôn bị thiệt.

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng C
18/12/14
714
8.598
93
41
http://daibieunhandan.vn/default.aspx?tabid=81&NewsId=94543

Ở xứ này làm chủ tốc độ có nghĩa là lúc nào cũng có thể điều khiển tốc độ xe theo ý mình, ví dụ đang 100km/h mà có tình huống khẩn cấp cần giảm nay xuống 5km/h hay thậm chí dừng hẳn thì phải làm được ngay tích tắc để ko xảy ra va chạm. Ý các chú xxx muốn vậy, đi được thì đi, ko thì bán xe nhé.
Thằng nào buồn buồn lao đầu vào xe bác tự sát thì bác cujng4 do ko làm chủ tốc độ nên mới tông vào nó, nếu làm chủ tốc độ dừng nay tức khắc thì nó sẽ ko chết.==> tù, haha
Mấy a Luật sịt, Điều trá, Thẩm phất thích điều này. Ko thì bà cả mấy ả lấy t đâu đi spa, f1 mấy ả lấy tiền đâu đập đá? Ai biểu mấy bác là tiểu tư sản đi 4b chi. Chừng nào Luật sinh ra để phục vụ lợi ích số đông thì mặc may!:3dchientrung:

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng D
21/10/14
1.719
3.689
113
Nếu thực thi đúng luật và đúng trách nhiệm của các công bộc, thì phải trả lại xe cho khổ chủ trong thời gian ngắn nhất, và phải gửi giấy phạt cho bố mẹ đứa bé, ngoài ra chủ xe nếu không thông cảm cho tổn thất của nạn nhân còn có quyền khởi kiện

• Like
Reactions: thungphasanh
Hạng C
18/10/14
591
607
93
Em xin update.

Vụ việc đã kết thúc.
Gia đình bác chủ đã hỗ trợ gia đình đứa bé tổng cộng 65tr (con số có trên hoá đơn, còn số khác thì em không rõ và bác ấy cũng không muốn đề cập). Từ sau khi xảy ra tai nạn đến khi bị đòi 1 tỷ 2 thì chấm dứt.
Sau tai nạn, gia đình bác chủ đã tập trung hỗ trợ, chia sẽ nỗi đau mất mát ngay từ đầu không một lời than oán nào.

Thời gian xử lý: gần 2 tháng (7 tuần), trong thời gian này thì xe bị giam, giấy tờ bị giam.

Gia đình bác chủ ngoài việc thiệt hại về tài chính thì còn nhiều thiệt hại nhìn thấy được lẫn không nhìn thấy được mà chắc đa phần các bác đều hiểu được như: các kế hoạch chơi tết bị vỡ tan, gia đình và họ hàng đang chuẩn bị hành lý đầy đủ để đi chơi Tết thì đùng một cái phải sớm tối qua nhà đứa bé làm đủ mọi việc rửa chén, quyét nhà, ...với ý nguyện duy nhất là mong gia đình đứa bé sớm nguôi ngoai nỗi đau. Nhưng đời nào ai ngờ các bác ạ. Mình càng dễ thì họ càng lấn tới, lợi dụng sự đau xót, thông cảm với nỗi đau của họ mà vòi vĩnh. Thật không thể chấp nhận được. Từ 1tỷ 2 rồi sau khi có clip lại xuống 80tr, rồi 55tr rồi "nhiêu cũng được"...

Gia đình đứa bé mặc dù biết rằng họ sai, nhưng họ lại không biết vì cái sai đó mà cư xử để bù đắp lại. Thấy rằng gia đình bác chủ quá dễ dãi mà lấn lướt. Mà nguồn động lực lớn nhất ở đây chính là ỷ lại "gốc" lớn trong nhà. Ỷ vào người nhà có người làm Chủ Tịch tỉnh này, phó chủ Tịch kia mà muốn làm gì thì làm kể cả việc đem thân xác của con cháu mình ra mà mặc cả.

Bác chủ từng nói với em "nếu gia đình họ cư xử đàng hoàng, giữ lời hứa rằng sẽ bãi nại sau đám tang thì việc hỗ trợ bao nhiêu không thành vấn đề" nhưng không ngờ đây lại là gia đình họ "Hứa". Vì bức xúc việc gia đình đứa bé đòi hỏi số tiền 1 tỷ 2 nên bác chủ mới đăng clip sự việc và không ngại đi đến cùng của vụ án. Tuy nhiên, vụ này không phải ra toà án vì cơ quan điều tra đã ra quyết định không khởi tố hình sự.

Cám ơn các bác đã theo dõi vụ việc.
Em xin hết :)

Hạng D
4/12/14
1.906
88.751
113
53
Chắc mai em đi mua camera hành trình thôi, qua khu Hố Nai và Gia Kiệm em sợ lắm, nhất là Gia Kiệm tụi nó không đội bảo hiểm chạy vèo vèo ẩu ghê lắm.

Hạng C
17/11/14
831
922
93
Mừng tai qua nạn khỏi.
Như em dự đoán vụ này ko thể khởi tố hình sự được. Có lòng thì trách nhiệm dân sự xong là chấm dứt!

Hạng B2
17/12/14
391
662
93
Em xin update.

Vụ việc đã kết thúc.
Gia đình bác chủ đã hỗ trợ gia đình đứa bé tổng cộng 65tr (con số có trên hoá đơn, còn số khác thì em không rõ và bác ấy cũng không muốn đề cập). Từ sau khi xảy ra tai nạn đến khi bị đòi 1 tỷ 2 thì chấm dứt.
Sau tai nạn, gia đình bác chủ đã tập trung hỗ trợ, chia sẽ nỗi đau mất mát ngay từ đầu không một lời than oán nào.

Thời gian xử lý: gần 2 tháng (7 tuần), trong thời gian này thì xe bị giam, giấy tờ bị giam.

Gia đình bác chủ ngoài việc thiệt hại về tài chính thì còn nhiều thiệt hại nhìn thấy được lẫn không nhìn thấy được mà chắc đa phần các bác đều hiểu được như: các kế hoạch chơi tết bị vỡ tan, gia đình và họ hàng đang chuẩn bị hành lý đầy đủ để đi chơi Tết thì đùng một cái phải sớm tối qua nhà đứa bé làm đủ mọi việc rửa chén, quyét nhà, ...với ý nguyện duy nhất là mong gia đình đứa bé sớm nguôi ngoai nỗi đau. Nhưng đời nào ai ngờ các bác ạ. Mình càng dễ thì họ càng lấn tới, lợi dụng sự đau xót, thông cảm với nỗi đau của họ mà vòi vĩnh. Thật không thể chấp nhận được. Từ 1tỷ 2 rồi sau khi có clip lại xuống 80tr, rồi 55tr rồi "nhiêu cũng được"...

Gia đình đứa bé mặc dù biết rằng họ sai, nhưng họ lại không biết vì cái sai đó mà cư xử để bù đắp lại. Thấy rằng gia đình bác chủ quá dễ dãi mà lấn lướt. Mà nguồn động lực lớn nhất ở đây chính là ỷ lại "gốc" lớn trong nhà. Ỷ vào người nhà có người làm Chủ Tịch tỉnh này, phó chủ Tịch kia mà muốn làm gì thì làm kể cả việc đem thân xác của con cháu mình ra mà mặc cả.

Bác chủ từng nói với em "nếu gia đình họ cư xử đàng hoàng, giữ lời hứa rằng sẽ bãi nại sau đám tang thì việc hỗ trợ bao nhiêu không thành vấn đề" nhưng không ngờ đây lại là gia đình họ "Hứa". Vì bức xúc việc gia đình đứa bé đòi hỏi số tiền 1 tỷ 2 nên bác chủ mới đăng clip sự việc và không ngại đi đến cùng của vụ án. Tuy nhiên, vụ này không phải ra toà án vì cơ quan điều tra đã ra quyết định không khởi tố hình sự.

Camera hanh trinh rat quan trong. Su viec xay ra neu khong co clip camera bang chung thi su viec se rac roi nhieu. Ket thuc vay cung ok roi.

Hạng D
21/10/14
1.719
3.689
113
Em xin update.

Vụ việc đã kết thúc.

Kết cục hợp lý cho ông chú của bác chủ ( chắc không riêng gì em mong điều này ).

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Đúng như e dự đoán.
Mừng về kết quả êm đẹp, chỉ tiếc là thời gian hơi dài.
Của đi thay người bác ạ.