Hạng D
8/4/12
1.267
999
113
Mình có đọc 1 bài "trình tự giao tiếp khi xxx bắt vi phạm giao thông".
Khi bị gán vào tội CNTHCV thì mình cứ la lên "anh xảo ngôn, vu khống..." gì nữa quên rồi. =))))) chỉ học được 2 từ đó thôi. Mà hình như chữ "vu khống" hơi nhạy cảm nên không dám tiến vô đâu. Để khi nào rãnh, lục lại topic đó cho mọi người coi.

Hạng B2
11/2/15
286
506
93
45
HCM CITY
Một số comt hình như chưa đọc kỹ tiêu đề,nếu topic này thực sự nhạy cảm đã bị MOD đóng từ đầu.Ai từng va chạm với Hugo mới thấy bức xúc,ức chế như thế nào,cần phải kiểm chế dữ lắm mới không xảy ra chuyện.

Hạng B1
23/9/15
65
50
33
48
Một số comt hình như chưa đọc kỹ tiêu đề,nếu topic này thực sự nhạy cảm đã bị MOD đóng từ đầu.Ai từng va chạm với Hugo mới thấy bức xúc,ức chế như thế nào,cần phải kiểm chế dữ lắm mới không xảy ra chuyện.
Đệ cứ gào ầm lên "đả đảo hugo" rồi bỏ chạy cho huynh !

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113

Thành ý của bác chủ không sai khi tạo post này, thế nhưng cách sử dụng từ ngữ trong tiêu đề cũng như nội dung trong bài đề cập đến cách phản ứng thiếu tích cực của cơ quan chức năng thì lại là vấn đề khác. Giá như bác đừng dùng cụm từ "trấn cướp không thành..." hoặc phê phán này nọ... thì chắc chắn có rất nhiều thành viên sẽ vào để cùng chia sẻ với bác. Thế giới phẳng trong mạng xã hội cho chúng ta thỏa thích vẫy vùng trong không gian đa chiều với cơ man các ý kiến, quan điểm, sự biện luận... nhưng phải cố kềm chế sự lạm dụng lại để đừng vướng vào những phiền toái ko đáng có. Đó là theo quan điểm cá nhân mình và cũng vì mình đã từng chứng kiến nhiều bài tương tự bị xóa ra khỏi diễn đàn rồi, bác ạ.

Còn về vấn đề bức xúc hay ức chế bác đề cập tới ở trên, mình tin rằng hầu hết thành viên OS đều đã ít nhất một vài lần chạm trán với lực lượng công vụ trong khía cạnh giải quyết vi phạm hay không vi phạm giao thông, và tất thảy ai cũng đều bức xúc khi thân cô thế cô phải đối chọi với những kẻ lạm quyền, những kẻ nhân danh luật pháp làm điều càn quấy, nhũng nhiễu người dân để làm giàu trên mồ hôi xương máu của biết bao người vô tội. Thế cho nên mới phải có biệt từ xxx để phân biệt với CSGT, bác nhỉ?

Đôi chút ý kiến cá nhân muốn chia sẻ cùng bác vì mình là người đầu tiên post comment "dự là post của bác sẽ bị admin xóa ko sớm thì muộn".

• Like
Reactions: Tutusetoi
Hạng B2
18/1/13
318
178
43
Cánh đồng Ngô đã nói hết sự thật rồi còn gì, cần phải có cách đối phó phù hợp kẻo mắc bẫy như anh Toàn, anh Tiến ...

• Like
Reactions: Tutusetoi
Hạng B2
11/2/15
286
506
93
45
HCM CITY
Trân trọng tất cả những ý kiến của mọi người.Tình hình giờ nguy hiểm quá,nếu không cảnh báo nhau dễ thiệt thân,năm hết tết đến mong bình an đến tất cả mọi người.

• Like
Reactions: Black Tomato