Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
vào ko CAM360, cảm biến thì vào điểm mù sao thấy bạn, có vẫn an toàn hơn chứ, con người an toàn cỡ nào xui xui 1 lần trong đời vẫn có chút lơ đễnh, bên an toàn là rủi rỏ yếu tố con người, dù anh setup hệ thống an toàn tốt cỡ nào thì con ng vẫn có sai sót, nên phải xây dựng các yếu tố ngoại quan chung quanh để hỗ trợ giảm rủi ro.
lo nhìn , chuyển cam , mới tai nạn chết ng, cảm biến có tầm quan sát của nó, cảm biến khó hay ko phân biệt trẻ em

Hạng B1
20/5/23
52
31
18
lo nhìn , chuyển cam , mới tai nạn chết ng, cảm biến có tầm quan sát của nó, cảm biến khó hay ko phân biệt trẻ em
vậy là do bạn ko bít sử dụng thui, mấy công nghê an toàn ng ta càng ngày càng trang bị nhiều trên xe bình dân mà bạn bảo ko cần thì chịu.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
3/10/15
9.850
12.124
113
vấn đề trong bài là ông kia lái xe về nhà chứ có phải lái xe đi đâu mà ông bình luận kiểu vậy?
Vậy còn kinh hơn. Sai còn nặng hơn.
Vì khi từ ngoài về trong nhà thì còn phải nhìn trước thấy trước mũi xe các thứ.
Em bé đã ở trong nhà sẵn nên nó có quyền ngồi ở bất cứ đâu.
Không lẽ nó bên trong thấy xe thì bò ra ko bao giờ có chuyện đó

Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
lý thuyết là vậy, nhưng thực tế mấy ai lm dc vậy?
Mình làm được, nhất là đối với con mình. Phải đảm bảo biết con mình đang ở đâu, chỉ khi nào thấy đã ở xa hoặc 1 chỗ an toàn thì mới cài số chạy/de xe. Nhiều người cứ để con nít nhỏ tuổi chơi hoặc đứng gần xunh quanh xe ô tô, nhất là xe đang nổ máy, thật không thể hiểu nổi

• Like
Reactions: TFS and tuanhqt
Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
Mình làm được, nhất là đối với con mình. Phải đảm bảo biết con mình đang ở đâu, chỉ khi nào thấy đã ở xa hoặc 1 chỗ an toàn thì mới cài số chạy/de xe. Nhiều người cứ để con nít nhỏ tuổi chơi hoặc đứng gần xunh quanh xe ô tô, nhất là xe đang nổ máy, thật không thể hiểu nổi
Nó mới 2 t biết gì là nguy hiểm, lỗi toàn bộ ở người lớn, ở các nước vi phạm gây tổn thương cho con nít đểu bị xử nặng

• Like
Reactions: Osin and Suxipo
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Hình như đi SUV mà SUV thì phần lớn xe có camere lùi mà nhỉ
Xe của bố là xe này, nhìn không biết xe gì, nhưng mà lùi thẳng từ trong vào thì chắc chắn ko thấy em bé rồi
Em bé mới 2 tuổi ngồi lúi húi chơi trên sân, khi lái xe vào khó thấy anh ạ.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.850
12.124
113
Em bé mới 2 tuổi ngồi lúi húi chơi trên sân, khi lái xe vào khó thấy anh ạ.
Ừ đúng là tội quá không biết nói sao bác ạ.
Thôi thì mong em bé được tốt ở kiếp sau.
Trẻ em gái là ngoan hơn trẻ em trai, đỡ phải trông giữ hơn rồi, nhưng cũng ko dám thả chơi quá.
Không dám cho trẻ em ra đường đạp xe chạy bộ tung tăng với việc các xe hơi chạy loạn lên như thời này.
Mà ngồi nhà thì ko thể cho chơi điện thoại hỏng hết người.
Nên như em đành mua cái xe cưỡi cho nó ngồi chạy dưới khuôn viên toà nhà.
Không phải gì nhưng giờ nhà cao tầng là chỗ tốt nhất để chăm trẻ, nó có công viên an toàn hơn bất cứ đâu bác ạ

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Nguyên tắc khi lùi xe vô nhà của em là yêu cầu 2 đứa nhỏ đứng hết trên thềm nhà, khi nào tận mắt em nhìn thấy đủ cả 2 đứa thì mới bắt đầu cho xe lùi.

Nguyên tắc này có từ khi em mua chiếc xe đầu tiên, là xe cũ, không trang bị hỗ trợ lùi.

Còn bây giờ đã đổi xe mới, trang bị đầy đủ nhưng nguyên tắc cũ vẫn không thay đổi, chắc do thói quen. Hơn nữa bây giờ bọn trẻ đã lớn và chúng đã nằm lòng nguyên tắc cũ từ khi còn bé, khi thấy bố lùi xe vào là tự động chúng nhảy lên thềm đứng cả.

• Like
Reactions: TFS
Hạng B2
15/6/17
121
53
33
Tôi chỉ thấy xe Hàn trang bị đèn đóm lòe loẹt, trong khi xe Nhật giá rẻ như Vios, City giờ có phanh tự động giảm thiểu va chạm rồi.
Xe Vios, City đời nào mà có phanh tự động vậy bác, đừng nới là auto-hold nhá

• Haha
Reactions: Osin