Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Theo em đọc thì đưa ra chuyện ... ở VN

Nếu như cần thiết cứ phạm luật, ai to mồm người đó thắng
Nếu tao mà dính đạn thì mầy cũng chẵng hình hài gì
Do đó ở VN cứ vi phạm pháp luật giao thông, lùi cứ lùi, rượu cứ uống, vi phạm thì tao có, nhưng mầy đụng tao là mang hoạ .. kiểu đèn đỏ tao vượt còn mầy đụng là chuyện của mầy ...

Nhớ kho lái ở VN là theo cảm tính nha, vì thằng đụng mình nó cũng trầy da luôn ...Nên nhớ.

Còn khi ra khỏi đất nước đông campuchia ..thì hoàn toàn khác, luật là luật, sai là sai, không có lưng chừng ....lúc sai lúc đúng.

Like cho bác ...hể rượu là hoàn toàn sai 100% đừng nói tao uống rượu chúng đụng đít tao là nó dính ....Ở VN có thể, nhưng ra khỏi VN rồi biết ... Du lịch trên youtube thì ai cũng có thể cả....
Ông không hiểu luật vn thì ông miễn bình luận.
Luật vn tách ra xử lý riêng từng vi phạm chứ ko có chuyện xét nguyên nhân hệ quả gì ở đây nha.
Luật canada tôi ko biết ko nói.
nhưng luật Mỹ, thằng luật sư nào dẻo mỏ thuyết phục bồi thầm đoàn thằng đó thắng.
còn bồi thẩm đoàn thì theo từng nhóm và cũng lf ng bthg thôi nên đừng thần thánh hoá luật nào cả
=> ở mỹ thằng nào nhiều tiền thuê luật sư thằng đó thắng

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Vụ này căng, chắc phải tốn kha khá cả tiền cả quan hệ thì mới có thể chuyển tội danh thành giết người trong trạng thái bị kích động, 7 năm!
Chạy về SG xong hôm sau mới ra lại đầu thú f đã coa tư vấn rồi. Ko né đc cái vụ đo nồng độ cồn là mọt gông

• Like
Reactions: Nguyễn
Hạng F
29/10/16
11.579
22.182
113
Pháp
Ông không hiểu luật vn thì ông miễn bình luận.
Luật vn tách ra xử lý riêng từng vi phạm chứ ko có chuyện xét nguyên nhân hệ quả gì ở đây nha.
Luật canada tôi ko biết ko nói.
nhưng luật Mỹ, thằng luật sư nào dẻo mỏ thuyết phục bồi thầm đoàn thằng đó thắng.
còn bồi thẩm đoàn thì theo từng nhóm và cũng lf ng bthg thôi nên đừng thần thánh hoá luật nào cả
=> ở mỹ thằng nào nhiều tiền thuê luật sư thằng đó thắng
VN thì ai to mồm người đó thắng, chứ Mỹ làm gì có to mồm ...
Bạn cần chứng minh bằng tiếng nào đây ? từ cafê nóng đổ lên người, rồi xe bị kiện ...do người dân ... Dẩn dắt dư luận VN hành ra Mỹ Canada luôn ...

Y hệt như kiểu Vn dịch từ "invasion" ra chiến dịch quân sự đặc biệt ... :):):)

Hạng D
23/10/18
1.131
23.209
113
40
Gia đình nào. Rủ nhau đi nhậu tăng 2 mừng mua đất chứ gia đình nào?
Anh thấy người phụ nữ cuối clip ngồi ôm mặt trong sự hoang mang cùng cực không? Người đó chắc chắn là người thân của anh xe Mecz!