VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM
RE: !! Tuần đến em đi nhận xe [cũ]...

Một ngày không ai ký HĐ công chứng cho bác đâu, nó hẹn cả tuần ấy. Xe của anh thật thì cứ thế mà đi sang tên chi cho tốn tiền (tiền HĐ, trước bạ sang tên, rồi bác còn chuyển vùng nữa) cứ để mà chạy, sau này bán thì chạy vô Xì goong làm HĐ đương nhiên là phải lên 282 Nơ Trang Long rồi.

Thứ 2 vô lấy xe thứ 3 về là không nên đâu, vì xe mới (củ người, mới ta) đi liền như thế không tốt đâu bác phải ở lại thứ 4 về để còn ....................
rửa xe với OS nữa chứ
(theo tinh thần xihanuc) chứ ai lại để OĐN lo nhể.

Chúc mừng bác nha, bác lựa mãi cuối cùng quất luôn camry :D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Đúng đấy vô ra gấp quá không tốt cho sức khỏe đâu bác. Ở lại thư giản vài hôm hẵn về. Còn sau này có cần lên đời 2007 thì lên đâu hú 1 tiếng có người múc ngay :D

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

cám ơn bác, nhưng em chỉ xin nghỉ được có 3 ngày thôi. Em cũng có nhờ 1 anh tài xế theo cùng, chủ yếu là anh ấy lái, em chỉ lái đoạn nào vào các thành phố thôi:D. Với lại ông anh đã cho người đi bảo dưỡng xe trước khi em vào nên chắc đi cũng an tâm:)

Hạng C
20/7/06
924
7
18
54
Sài Gòn

Trích đoạn: vndnguyen

cám ơn các bác. Chỗ anh em thì HĐ khi nào cần làm cũng được, chỉ cần gửi qua bưu điện thôi. Em chỉ thắc mắc là nếu sau này em cần sang tên hoặc bán lại cho người khác cần sang tên thì có cần phải đưa xe vào nơi đăng ký gốc (là SG) không[8|]?
Nếu bác mua xe để đi dài hạn (5~10 năm) thì nên sang tên, còn nếu mua để đi tạm 1~2 năm rồi đổi xe thì không nên sang tên đở tốn kém.
HD thì không thể gửi qua bưu điện được đâu bác, bác phải ra công chứng cùng với vô chồng người bán ký tên và lăn dấu tay trước phòng công chứng đó bác.
Khi sang tên (hoặc chuyển vùng) phải đưa xe về nơi đăng ký gốc (SG: 282 Nơ rang Long) đó bác
Vào lấy xe thì phải ới AE OS cái chứ ai lại về ngay :D:D
Thân

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

@ trongkiet: em cũng muốn lắm nhưng thời gian gấp quá bác ạ, chỉ nghỉ được 3 ngày thôi:)

cám ơn bác đã tư vấn về thủ tục công chứng và sang tên/chuyển vùng nhé. Công nhận rắc rối thật, nhất là cái món đem xe vào lại SG[:'(]

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

báo cáo các bác, em vừa đem xe về đến ĐN chiều nay, sau 2 ngày đi đừong (ngủ đêm ở Nha trang)

Hôm qua trên đường từ SG về Nha trang, xe em bị thủng lốp trước bên phụ. 2 anh em thay lốp dự phòng và vào Nha trang vá lốp kia, nhưng vẫn để lốp dự phòng chạy về đến ĐN. Nhờ vậy mà em có dịp kiểm tra cái đồng hồ đo áp suất lốp (loại 55k mua ở Metro) khá chính xác.

Nhân đây cho em hỏi luôn về tiêu thụ nhiên liệu của Cam2.4 (đời 2002). Xe em đổ 500k tiền xăng A92, khoảng 44 lit, đi được gần 600 km. Tính ra khoảng 7.5 lit/100km. Như vậy là nhiều hay ít hay bình thường hở các bác?

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

cần sang tên k phải đưa xe vào sàigòn. như e ở biên hoà, chỉ cần xách thân gầy lên rút hồ sơ thôi, rồi nộp lại tại địa phuơng chủ sở hữu mới, xong ...

Hạng C
27/6/07
889
1
18

Chúc mừng bác

7.5l/100km thì kg còn gì để phàn nàn, Vios em đi cũng tầm 7l rồi, bác chạy như vậy là quá khéo

Hạng B2
17/6/04
346
0
16
47
Hà Nội

Trích đoạn: vndnguyen

cám ơn các bác. Chỗ anh em thì HĐ khi nào cần làm cũng được, chỉ cần gửi qua bưu điện thôi. Em chỉ thắc mắc là nếu sau này em cần sang tên hoặc bán lại cho người khác cần sang tên thì có cần phải đưa xe vào nơi đăng ký gốc (là SG) không[8|]?
Hợp đồng mua bán bắt buộc phải có mặt để công chứng viên dòm cái mặt chứ không gửi qua EMS được đâu.
Bác lưu ý kiểm tra xem sổ đăng kiểm là loại mới chưa, nếu chưa thì bác ra trạm đẳng kiểm gốc: coi cái trang đăng kiểm đầu tiên xem trạm 50-01 hay 2 hay ..., S hoặc V để hỏi địa chỉ và mang đến đổi sổ. V là trạm của Bộ, S là trạm của SG.
Theo em thì bác làm thủ tục sang tên luôn và rút hồ sơ về ĐN đăng ký tại cho tiện bán sau này (nếu không làm thì sau này bác bán lại phải vào SG rút hồ sơ).
Gửi photo CMND, hộ khẩu cho anh bác để ra công chứng làm dịch vụ trước.
Lưu ý xe anh bác đứng tên cá nhân thì bên bán phải chuẩn bị: CMND cả 2 vợ chồng, hộ khẩu. Nếu hộ khẩu không có cả tên 2 vợ chồng thì phải có giấy kết hôn và hộ khẩu của cả 2 người. Nếu chưa lập gia đình thì phải ra phường xin xác nhận độc thân.
Thứ 2 bác vào thì dẫn nhau ra công chứng: phải đủ vợ chồng anh bác, bác và toàn bộ giấy tờ bản gốc.
Công chứng xác nhận việc mua bán.
Bác cầm hồ sơ đó lên phòng CSGT làm tờ khai xin rút hồ sơ chuyển về ĐN đăng ký, nộp lại bảng số cũ, cắt góc đăng ký cũ.
Cái đoạn từ lúc nộp hồ sơ đến khi CSGT trả thfi em không biết hết bao lâu ạ.

Theo em thì cứ thế chạy ra mà đi, khi nào bán lại mang vô SG là nhanh nhất!

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: thanhden

Chúc mừng bác

7.5l/100km thì kg còn gì để phàn nàn, Vios em đi cũng tầm 7l rồi, bác chạy như vậy là quá khéo
7.5l là đường trường em đi từ SG về ĐN bác ạ, mà có 1 anh tài xế chuyên nghiệp lái chứ em ko dám lái:D

Của bác Vios 7l chắc là đi trong TP phải ko bác? Vios nếu chạy đường trường thì nghe nói chỉ 5-6l/100km thôi[8|]