Hạng B2
8/10/18
358
309
70
37
Chiều nay xăng xe em xuống vạch đỏ mà nghe thông tin mai giảm nên thôi để dành mai ra tống đầy bình. Đợt trước 1,4tr đầy bình, dạo này 1tr đã đầy rồi, mai chắc còn 800k đầy quá.

Hạng C
24/11/16
617
439
63
vãi Mỹ, xe rẻ, xăng rẻ, đường to, mịn, đẹp........bảo sao V6, V8 bên đó là quá bình thường.
Xe rẻ là tại xe bên đó tối đa chỉ sử dụng 5-10năm (sử dụng tiếp thì đóng thuế môi trường rất nặng).
Xăng rẻ là vì cứ đề máy thì đi ít cũng 2-30km (mình nghĩ vậy)!
Đường to là tại vì xe nhiều, chạy tốc độ cao không thì phải vậy mới an toàn chút! :D

Hạng C
26/9/18
628
915
93
Ủng hộ nhà nước giữ nguyên giá xăng không giảm, nhưng phải công khai số tiển chênh lệch thu được và đưa vào quỹ phòng chống dịch bệnh Covid-19
ở đâu ra? =))

Hạng B2
19/12/16
343
8.952
108
1 tháng nay giá xăng dầu giảm kéo theo đầu vào ngành điện cũng giảm. (cái này lớn )nhưng nghe nói giá điện đang tính tăng nữa thù kì này sẽ chưa tăng... mấy công ti điên dầu khí liệu lãi tăng bao nhiêu ko thấy ai nói tới...

Hạng B1
3/11/19
60
34
1
29
1 tháng nay giá xăng dầu giảm kéo theo đầu vào ngành điện cũng giảm. (cái này lớn )nhưng nghe nói giá điện đang tính tăng nữa thù kì này sẽ chưa tăng... mấy công ti điên dầu khí liệu lãi tăng bao nhiêu ko thấy ai nói tới...
thằg điện ngon cứ tăng, xăng đang rẻ nên cty nó sẽ cháy to hơn cháy kho xăng, e đảm bảo, dân tình đang rảnh rỗi lắm

Hạng B2
19/12/16
343
8.952
108
Bây h xăng rẻ nhưng lại không thể rong ruổi trên đường thiên lý... thặc là éo cmn le ...

• Haha
Reactions: Quocdp
Hạng B2
31/12/15
145
97
28
Dist 07
Không liên quan đến xăng nhưng nhà đèn lại nt kêu thanh toán sớm tiền điện trước 30/3 là sao? Em tính để 31/3 mới có lương mới trả, mà mùa dịch lương giảm 50% sao mấy ổng ko cho dân nợ tiền điện nước ta??? cho đỡ khổ hic, còn đòi nợ nhanh nữa chứ, trong khi Mỹ cho dân hơn 1000usd, dân mình ko thấy gì?? Bùn

Hạng B2
23/5/17
107
130
43
Xe rẻ là tại xe bên đó tối đa chỉ sử dụng 5-10năm (sử dụng tiếp thì đóng thuế môi trường rất nặng).
Xăng rẻ là vì cứ đề máy thì đi ít cũng 2-30km (mình nghĩ vậy)!
Đường to là tại vì xe nhiều, chạy tốc độ cao không thì phải vậy mới an toàn chút! :D

Có gì đó không đúng ở đây bác ơi. Em chưa biết vụ xe cũ bên Mỹ thì phải đóng thuế môi trường, bác có biết vụ này, cho em xin cái link đọc để thêm hiểu biết. Theo em thì xe bên Mỹ rẻ về chính phủ thu thuế ít, khuyến khích người dân mua xe mới nhiều hơn, vì xe mới sẽ có công nghệ mới, và sử dụng tiêu chuẩn khí thải mới. Bên đó có rất nhiều cách khác nhau để dắt chiếc xe mới về chạy, ví dụ bác ko có xu nào, nhưng có credit tốt, thì cứ vậy xách "dzái" tới dealer chọn chọn rồi lái 1 chiếc xe về thôi. Mỗi tháng trả chừng 300 USD là bác lụm được 1 chiếc tầm 20k USD rồi.
Xăng rẻ vì bên mỹ đánh thuế trên mỗi gallon xăng thấp, nên nó rẻ. Có nhiều ý kiến về vấn đề này, nhưng em thấy chủ yếu là do mỹ là nước có mỏ xăng dầu, và xuất xăng dầu ra thế giới, nên xăng rẻ cũng hợp lý. Có nhiều nước có mỏ dầu, thì xăng còn rẻ hơn nước đóng chai nữa. Chả bù cho nước mình.
Lý do Mỹ khuyến khích oto nhiều là vì oto phát triển thì thuế thu nhiều, dịch vụ thu nhiều, lấy tiền đó đầu tư lại đường xá, cầu cống. Nên có thể nói nôm na là càng nhiều oto càng làm cho đường rộng ra.

Hạng B1
E ko phải tiêu cực nhưng giảm thì đợi nhưng tăng thì ko cần báo. Nước nghèo thì kiếm đâu ra tiền ngoài dân. Mắc rẻ trong nước ko quan tâm nhưng ngoài thì phải rẻ trong mặc kệ.

Hạng B2
19/12/16
343
8.952
108
Không liên quan đến xăng nhưng nhà đèn lại nt kêu thanh toán sớm tiền điện trước 30/3 là sao? Em tính để 31/3 mới có lương mới trả, mà mùa dịch lương giảm 50% sao mấy ổng ko cho dân nợ tiền điện nước ta??? cho đỡ khổ hic, còn đòi nợ nhanh nữa chứ, trong khi Mỹ cho dân hơn 1000usd, dân mình ko thấy gì?? Bùn
Xưa nay nhà đèn chỉ cho dân nợ đúng 7 ngày không hơn... bởi vậy nên nhân viên nhà đèn và một số cty như viễn thông không bao giờ bị cắt or chậm lương, thưởng thậm chí còn lãnh thưởng rất sớm....