Tập Lái
22/12/20
4
1
3
31
[Tucson 2020] Tư vấn về lẫy chuyển số, cảm biến áp suất lốp.

*Ảnh minh họa

Dear các cụ,

Em là lính mới ạ, em vừa lấy con Tucson 2020 1.6 Turbo. Hiện tại em có 1 danh sách để nâng cấp từ từ như sau.

1. Lẫy chuyển số (Cái này do em thích cảm giác bấm bấm, tăng, giảm số).
  2. Cảm biến áp suất lốp.
  3. ...
Do điều kiện cũng chưa nhiều nên em nâng cấp từng món và từ từ ạ. Nhờ các cụ tư vấn thêm cần lên món nào để xe ngon hơn.

Ngoài ra, item 1, 2 nên chọn gara nào để lắp ạ. Em ở Sài Gòn ạ.
Em xin cảm ơn.

[Tucson 2020] Tư vấn về lẫy chuyển số, cảm biến áp suất lốp.

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
mục áp suất lốp đầy luôn bác, chỗ nào cũng có bán cả và tiền nào của nấy ạ, lẫy chuyển số thì em thấy mấy xe chế vào hình như bản Korea có ạ, chọn chỗ nào làm uy tín ( chạy mượt không lỗi lầm và báo đèn- trả tiền) vì này liên quan hộp số và can thiệp ECU....sẽ chia bác

• Like
Reactions: nhat_nguyen_ktmn
Hạng C
3/7/19
801
802
96
Con tú-sòn này thay lẫy nhiều chỗ làm không đúng, hành vi số buồn cười lắm. Bác nghiên cứu cho kỹ

Hạng F
7/8/17
7.429
10.097
113
Nếu đồ option theo xe bị hãng cắt thì hãy gắn còn k thì đừng chế cháo bác ạ. Cố quá có khi lại chẳng còn nước gạo mà hớp.

Hạng D
25/3/16
1.045
1.011
113
Theo tôi, danh sách mua thêm cho xe như sau:
  1. Lót sàn xe 5D, 6D
  2. Bơm bánh xe (bỏ vụ lẫy chuyển số đi bạn ạ. Xe chế tạo sao dùng vậy cho chắc)
  3. Cảm biến áp suất lốp. Theo tôi nên mua loại gắn ngoài vì không cần phải tháo bánh khi hay pin.
  4. Camera hành trình
  5. Bộ vá lốp dùng cao su nấm
  6. cáp nối đề nổ máy
  7. Pin cấp cứu đề nổ máy.
  8. ...

• Like
Reactions: Binka
Tập Lái
28/9/20
30
20
8
39
Ho Chi Minh
Theo tôi, danh sách mua thêm cho xe như sau:
  1. Lót sàn xe 5D, 6D
  2. Bơm bánh xe (bỏ vụ lẫy chuyển số đi bạn ạ. Xe chế tạo sao dùng vậy cho chắc)
  3. Cảm biến áp suất lốp. Theo tôi nên mua loại gắn ngoài vì không cần phải tháo bánh khi hay pin.
  4. Camera hành trình
  5. Bộ vá lốp dùng cao su nấm
  6. cáp nối đề nổ máy
  7. Pin cấp cứu đề nổ máy.
  8. ...
Cho e hỏi 5,6,7 mua ở đâu bác

• Like
Reactions: Davied Hiếu
Tập Lái
5/12/19
7
11
3
32
không biết xe khác thế nào, mình đang đi CRV, lẫy chuyễn số chỉ sử dụng khi cần vượt thôi.
Lúc mới mua xe còn hứng thú sử dụng, nhưng thấy chuyển ko mượt như là số D và S, máy nó gầm khi tua máy cao. Riết chán :(