Hạng D
6/12/14
1.328
1.289
113
nói tóm lại: leo lên xe là phải thắt dây an toàn, tất cả các ghế. Khi có va chạm, nhẹ trầy xướt không nói, còn đã đụng gập khoang máy đến người ngồi mà không bung túi khi thì vứt.

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
cái đó do ý thức của người sử dụng thôi, ai cũng biết ko thắt dây nó nguy hiểm thế nào. Hãng nó khuyến cáo 100% người sử dụng phải thắt dây an toàn rồi anh ơi. Nên ko thắt dây an toàn mà túi khí nổ gây nguy hiểm thì hãng nó cũng ko chịu trách nhiệm đâu anh
Vì tiêu đề cái bài này là túi khí và an toàn đó bác. Nên nó thiếu đủ thứ ngoài việc lấp liếm cho việc những cái túi khí k bung khi xe đâm tan nát dàn đầu.

Hạng B2
12/8/17
368
292
63
43
Quảng Ngãi
Tiêu chuẩn kỹ thuật để nỗ túi khí của mỗi hãng mình ko biết phân biệt thế nào. Riêng mình cứ xe nào nhiều túi khí là chọn. Mà xe TOY thấy nhiều túi khí nên cứ TOY mà quất.

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Vì đồng tiền mà viết như vậy chẳng phải con người. Cạn lời.
Hình như người viết bài có vấn đề khi phân biệt giữa các công nghệ hỗ trợ lái(ABS,ESP,HAC,...) và trang bị an toàn bảo vệ khi va chạm(đai an toàn, túi khí). Khi kiểm tra va chạm người ta cũng để xe lên 1 cái bàn và đẩy thẳng vào tường để kiểm tra mức độ an toàn thì chỉ có túi khí đai an toàn và khả năng hấp thụ lực của đầu xe hoạt động thôi.

• Like
Reactions: Hao_Nhien
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Nếu người lái có đeo seatbelt thì túi khí có nổ thế nào cũng k gây nguy hiểm được, mà cái mặt người ta đập vô lăng tóe máu rồi vẫn k thấy túi khí thì phải có vấn đề không? Hay do bọn Âu Mỹ nó sợ chết nên đụng nhẹ hều cũng nổ 1 cái cho vui nhà vui cửa các bác nhỉ? Nhưng bài viết này có ý gì khi lấy cả 4 ảnh đều là ảnh xe của hãng T mà k phải xe hãng khác? Định dìm TOY?
Không dzim..mà đang biện hộ túi xịt.

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
các thánh anti Toy không chịu hiểu điều này. Cứ có xe tai nạn là chúng soi mói, xe khác không bung thì chúng éo quan tâm, xe Toy không bung thì chúng la làng la xóm
Ngôi sao nên phải vậy...

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Hỏi thèng viết bài đi bác. Cnf thèng nào dám khẳng định xe Toy không bung thì mang tiền qua nhà em, em cho nó mượng con Ỉn ghe để lao đầu vô tường, xe không bung thì bỏ, xe bung thì đền cho em con In mới kính cong. Đừng mai sủa bậy sủa bạ, gây hoang mang. Xe Toy con nào cũng đạt 5 sao tiêu chuẩn an toàn QT mà cứ kêu không bung
Sao Toy không tuyên bố như bạn...mà bạn tuyên bố cho Toy...

• Like
Reactions: PhuongOS2015
Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Nếu vậy các xe em đã xữ dụng qua đều hàng dởm hết, vì chưa bao giờ biết tuí khí bung là gì từ lúc cầm lái .... Nhật/Pháp/Âu/Mỹ/Hàn .... Em bị mấy tên tây mủi lỏ lừa mua xe bên tây âu.... .... một là không túi khí, hai là túi khí không bung :p :p :p :p :p