Hạng D
1/12/06
3.031
100
38
RE: Tưng bừng ngày hội màu da cam

Thủ môn lừng danh của Manchester United van der Sar đang an ủi thủ môn ĐT ITA Buffon sau trận NED-ITA " Qua thương các em nhiều hơn là giận. Thôi các em đi nhé đừng buồn :D":

Hạng B2
11/3/07
496
67
28
44

Hà lan Vô địch ... Vô địch chắc rồi

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Đi ngang qua Hà lan lần nào cũng thấy mùi phân bò nồng nặc nên em mất hẳn thiện cảm với đất nước này :D:D. Bác SW9 đừng có dại nghe lời HHLT5 xúi mà qua đấy ở nhé :):)

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Thì em đi Paris, qua Berlin, Hannover, Amsterdam, Brussel, thiệt tình qua khỏi biên giới Đức vào tới Halan là biết tay nhau ngay, đường autobahn nhiều đoạn mùi kinh, không dám dừng xuống đổ xăng, mà xe em hủi chưa đủ độ sang trọng để lọc mùi nên cả nhà ngồi trên xe nhăn hết cả mặt.

Hạng B2
20/9/07
447
0
16

Bác kiếm đâu đc đường xấu như vây ở Hà Lan ???
Tôi đọc báo Ô tô - Xe máy suốt bảo là : Hà Lan là 1 trong những quốc gia có những con đương dễ chịu nhất mờ ! [8|]

Hạng D
5/1/08
1.570
26.040
113
Saigon

Hoan hô đội tuyển 'Hà lan bay'!!
Cho đến thời điểm này em nhận thấy chưa có pha ghi bàn nào tuyệt hảo hơn 2 pha ghi bàn của đội tuyển Hàlan:
1. Bàn thắng của Wesley Sneijder trong trận gặp đội Ý nâng tỷ số lên 2-0.
2.Bàn thắng của Ariel Robbens (gần giống như pha ghi bàn của Marco Van Basten ghi bàn vào lưới Dasaev của Liênxô trước đây) từ vị trí góc rất hẹp và bằng .... chân trái mới ghê!
Cầu chúc Hàlan bay thẳng tiến đến trận chung kết!

Hạng B2
20/9/07
447
0
16

Trích đoạn: conon

Hoan hô đội tuyển 'Hà lan bay'!!
Cho đến thời điểm này em nhận thấy chưa có pha ghi bàn nào tuyệt hảo hơn 2 pha ghi bàn của đội tuyển Hàlan:
1. Bàn thắng của Wesley Sneijder trong trận gặp đội Ý nâng tỷ số lên 2-0.
2.Bàn thắng của Ariel Robbens (gần giống như pha ghi bàn của Marco Van Basten ghi bàn vào lưới Dasaev của Liênxô trước đây) từ vị trí góc rất hẹp và bằng .... chân trái mới ghê!
Cầu chúc Hàlan bay thẳng tiến đến trận chung kết!

Uh công nhận 2 bàn thắng đó quá đẹp
. nó đã thể hiên đẳng cấp của 2 cầu thủ này !

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Trích đoạn: spider_woman9

Bác kiếm đâu đc đường xấu như vây ở Hà Lan ???
Tôi đọc báo Ô tô - Xe máy suốt bảo là : Hà Lan là 1 trong những quốc gia có những con đương dễ chịu nhất mờ ! [8|]
Vâng, em có nói đường xấu đâu, autobahn tuy chưa bằng Đức nhưng cũng rất đẹp, đôi khi thấy hoa hay cánh đồng lúa cũng dễ chịu lắm. Nhưng bò họ nuôi trên cánh đồng thì chưa chắc dễ chịu.
Năm 2000 em đi qua Amsterdam, ghé vào đó chén McDonald xong đi ngay về Berlin, lúc ra khỏi Amsterdam, vào autobahn đã thấy nặng mùi rồi, sau đó vì muốn đổ xăng cho hết tiền xu lẻ (lúc đó Hà lan vẫn chưa xài Euro) nên dừng xe. Trời, trạm xăng mùì kinh hoàng. Chắc nhân viên trạm xăng đó quen hoặc đúng moment có mùi. Dĩ nhiên không phải đoạn nào cũng thế.
Cách đây chừng 1 tháng em đi theo chiều ngược lại, đã dò trên google chọn đường ngắn là ko qua Hà lan, mà thế quái nào cứ cắm đầu chạy theo navigation. Đến lúc tự nhiên thấy mùi ... nằng nặng thì nhìn xung quanh để ý mới thấy toàn biển vàng NL (Nederland) mới biết mình đã qua tới Hàlan. Nhìn bản đồ thấy đến Bỉ ko xa nên em ko dừng đổ xăng như năm nào mà cứ thế phi luôn. Cả hai lần ngang qua Hà lan đều tầm 20h-21h.
Lan man mấy dòng, bác Golf05 đừng giận là làm hỏng thớt của bác nhé :D:D

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38

Không sao bác Mytom. Tư tưởng của con người là tự do như chim trời :).

Em thì nói chung chỉ có những kỷ niệm đẹp với đất nước và con người Hà lan. Kiến trúc các thành phố rất độc đáo và hiện đại ở Amsterdam, Rotterdam, Den Haag ..., sự tự do thoải mái tới mức thái quá của Amsterdam, xứ sở của sông nước và xe đạp, của cối xay gió, những cánh đồng đầy hoa tuy-luýp, đường cao tốc không hầm hố như Autobahn những cũng rất hiện đại, con người cởi mở, thân thiện, các cô gái cũng thế :D ...

Hà lan là một nước nhỏ ở châu Âu, nhưng rất đáng tự hào về đất nước và con người mình. Riêng về bóng đá thì khỏi phải bàn :).