Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Wow =)) 1 anh Việt Kiều ở Mỹ cho hay, sorry bác chứ mình cũng chơi với bạn ở Cali nhưng Cali chắc cũng có Cali this Cali that nhỉ =)), nhìn comment thôi cũng đủ nói lên cái tầm và cách suy nghĩ rồi, thôi ko tranh luận nữa phí thời gian! bye
Uh Cali có this có that chứ!
Bởi thế, Anh moved out CA lâu rồi!
Còn nói dân CA thì đi Mer, Bmw, Lexus mà vẫn khai Low Income or No Income, xin trợ cấp đủ thứ thì nhiều...Chúng nó ko đi Toyota, Honda đâu đừng nói Huyndai hay Kia...Bullshit!
Mà, thấy như Em hiểu sai ý Anh thì phải ???
Chả lẽ Anh phải nói thêm câu " Nếu là Anh về VN thì cũng chọn 1 con Kia" ( Quá good for Me) thì Em mới hiểu!

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
11/8/22
45
36
18
28
Còn nói dân CA thì đi Mer, Bmw, Lexus mà vẫn khai Low Income or No Income, xin trợ cấp đủ thứ thì nhiều...Chúng nó ko đi Toyota, Honda đâu đừng nói Huyndai hay Kia...Bullshit!
Chả lẽ Anh phải nói thêm câu " Nếu là Anh về VN thì cũng chọn 1 con Kia" ( Quá good for Me) thì Em mới hiểu!
Khai ntn là chuyện của họ và bank có approve hay ko là chuyện của bank và nếu họ ko trả dc thì bank sẽ lấy xe lại thôi, em cũng ko muốn phán thêm gì nữa, a hay mọi người muốn nghĩ gì về bài này thì tuỳ mn

Hạng F
29/10/16
11.568
22.059
113
Pháp
Bác có ở nước ngoài 100 năm đi nữa thì vẫn chỉ là hòa hợp chứ không hòa tan được nha bác. Thị trường Việt Nam xe cộ khác xa với thị trường nước ngoài, bác không thể muốn người ta có tư duy mua xe, chọn xe như bên nước ngoài được. Ai bắt người Việt sống ở nước ngoài về VN phải tư duy theo kiểu phương Tây vậy trời. Văn hóa phương Tây thì ok có thể bị ảnh hưởng còn về xe cộ nói như bác thì không hợp lý chút nào.
Do đó tôi mới viết là tôi không phải người bản xứ, mặc dầu số lượng năm sống lên hàng khá.
Do đó bài nầy tôi chỉ viết nếu như khoe xe, tiện ích chứ nói là chiếc xe đại diện cho con người, có thể ở VN là đúng, nhưng rất tiếc là ờ ngoài VN thì chiếc xe chỉ là phương tiện.

Vậy như bác là chủ thớt viết và post có cả logo của OS .... , thà là xe nầy có những điểm hay, điểm tốt thay vì viết như là chiếc xe đại diện cho đẵng cấp của con người ..

Ở VN em không nói, Vậy các anh em cứ chê anh em lái xe lái morning đi ... đâu có sao đâu. Bác nên hiểu vấn đề là xe không làm nên con người .. chứ con người có thể làm không những 1 mà cà ngàn xe ....

Bạn mặc dầu là mod, có thể quảng cáo, nhưng không có thể chê hay phê phán con người khi cầm một chiếc xe ...là kẽ nghèo, hạ tiện thậm chí là không đẵng cấp ...

Bád có thể là đại gia ở VN nhưng không có nghĩa là ra khỏi biên giới VN , Do đó đừng bao giờ so sánh vật chất với tinh thần, đẵng cấp là một chuyện, còn con người là khác .. so sánh như thế có thể .ở VN ...chiếc xe là đại diện cho đẵng cấp ..

2 cái hoàn toàn khác nhau . Vậy tôi lái 2B, thậm chí Morning thì cấp độ hay "trình độ" của tôi có lẽ là hạ cấp ? dân nghèo hèn ..và có thể có các anh em OS đang xem ... tính cádh và đặng cấp con người qua ... chiếc xe ... Bạn có thếy đó là điều mà tôi muốn nhấn mạnh không ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.568
22.059
113
Pháp
Đi xa quá rồi ạ. Chính xác bạn chạy xe đẹp xe sang tất nhiên là đẳng cấp khác. Đừng nói mấy anh trên này chưa từng xuýt xoa trước mấy con RR, Bentley, Maybach đồ. Còn xe cùi xe hèn là hạ cấp xin hỏi câu này lý luận từ đâu mà ra vậy bác?
Vậy bạn muốn chia đẵng cấp à ? chứng minh là bạn vẩn còn tính cách ở VN, Tôi lái Morning có phải là con người hay là người hạ cấp, Tôi về VN không cần Visa vậy bạn qua xứ tôi cần làm visa xấp hàng ?

Đẵng cấp là con người cách sống, tinh thần và hạnh phúc ..không bao giờ có vật chất mà làm nên hạnh phúc. Bạn nên nhớ điều đó.
Tôi không ở VN nhiều hơn bạn nhưng không có nghĩa là thôi không ở xứ ngoài ít hơn bạn

Nếu như bạn cứ tính chiếc xe tạo ra đẵng cấp thì .. tôi hoàn toàn không có đủ lý luận, điều kiện để định nghĩa đẵng cấp, Đối tôi, con người là con người , bình đẵng, tương thân, tương ái

"Tất cả mọi người đều sinh ra có quyền bình đẳng. Tạo hóa cho họ những quyền không ai có thể xâm phạm được; trong những quyền ấy, có quyền được sống, quyền tự do và quyền mưu cầu hạnh phúc".

Bạn có thể phản biện câu trên ... Thân bạn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.568
22.059
113
Pháp
Thành thật đi và nói cho nó vuông!
- Sĩ là ko bao giờ thay đổi nhưng nó ko nổi chữ Tiền ở đây.
- Cũng biết tiết kiệm dù Nhà ko thiếu tiền.
- Và vậy, cũng biết mình biết Ta với nhu cầu cần...( chữ đủ ko có!).
- Kia là lựa chọn ko tồi cho nhu cầu so với các xe Âu Mỹ như Anh trong bài nói xét cùng Class, đơn giản chúng đắt gấp 3....
Comment với tư cách " Từng lái nhiều xe Mỹ" và " Ở Mỹ lâu năm"!
Đó mới là vấn đề ......Em vẩn từng lái xe ..2000 thậm chí 19XX ..đâu có mất giá trị, quyền lợi thậm chí "đẵng cấp"
Do đó ở VN em vẩn lái Morning,...có gì em chụp cho xem, đẵng cấp giới nghèo ở VN thế nào ....:):):)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.568
22.059
113
Pháp
Em thiệt là chọn Morning mà ...em sẽ chụp cho các bác về đẵng cấp nghèo ..lái xe nghèo mà :):):) vì ở VN lái gì cũng đến cả ..với lại mục đích và tài chính đều lợi :):)

Nhưng qua bắc mỹ thì khác (mê mấy chiếc hàng cối cở 3....4L trờ đi V16 mới khoái), và nhất ở EU em sống thì lại khác ... Đó mới là cách mà em muốn chia sẽ. Do đó chiếc xe không thể nói đến đặng cấp.... mà ngược lại thì chấp nhận :):):):)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
24/4/19
24
38
16
Canada có 1 hệ thống thuế gần như tiệm cận tới hoàn hảo, nhưng thôi mình ko cần phải ở đây đôi co và bàn với nhau về vấn đề này vì nó đã quá lệch đề và những gì mình chia sẻ mình đã chia sẻ hết, cái ví dụ mà bạn đưa ra nó hết sức là viển vông và ko thằng nào làm như thế cả và tất cả các khách hàng mình cũng như thế. Một điều nữa mình nên nói, bạn đừng dạy các ông chủ cách làm chủ, họ ko quan tâm bạn nghĩ gì đâu, trong mắt họ, bạn chỉ là 1 con kiến, đó là những gì kinh nghiệm mình đã trải qua và nếm mùi. Bạn nghĩ sao về bài viết này cũng được. Chào
Mình nghĩ bạn nên dừng lại và không nên tranh luận tiếp với những vấn đề không liên quan tới topic.
Vốn dĩ trong OS này có nhiều bác rất lạ, chỉ cần trái với suy nghĩ của họ thì đều là bất thường, là nhận tiền quảng cáo, là thiếu kiến thức ... forum về xe, nhưng chẳng mấy khi có được mấy bài có tranh luận đúng hướng chuyên môn, quay đi quay lại toàn mấy tư tưởng toxic ... rất kém tính xây dựng.
Bạn không nên mất thời gian thêm vào những vấn đề như vậy.

"thường xuyên chở bố mẹ đi họp nên cũng không đặt nặng vấn đề bền bỉ nhưng về mặt hình thức xe cũng phải đẹp và cao cấp để phù hợp với tính chất công việc. Bố mình ban đầu cân nhắc Xpander mà vì cấp dưới của bố mình chạy Porsche, Peugeot mà bố chạy Xpander nên mình thấy cũng không đúng lắm (cười)"
Có hai chi tiết "là lạ! :D".:
1/ "Xe phải đẹp và cao cấp để phù hợp tính chất công việc" mà lại "cân nhắc Xpander".
2/ "cấp dưới của bố mình chạy Porsche, Peugeot mà bố chạy Xpander nên mình thấy cũng không đúng lắm". Và cuối cùng thì "nên mua Sportage". Vậy là Kia Sportage thì đúng so với cấp dưới chạy Porsche và Peugeot?
Chính xác, thấy Xpander là thấy cười rồi, ít ra cũng lexus hay audi..