Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
"thường xuyên chở bố mẹ đi họp nên cũng không đặt nặng vấn đề bền bỉ nhưng về mặt hình thức xe cũng phải đẹp và cao cấp để phù hợp với tính chất công việc. Bố mình ban đầu cân nhắc Xpander mà vì cấp dưới của bố mình chạy Porsche, Peugeot mà bố chạy Xpander nên mình thấy cũng không đúng lắm (cười)"
Có hai chi tiết "là lạ! :D".:
1/ "Xe phải đẹp và cao cấp để phù hợp tính chất công việc" mà lại "cân nhắc Xpander".
2/ "cấp dưới của bố mình chạy Porsche, Peugeot mà bố chạy Xpander nên mình thấy cũng không đúng lắm". Và cuối cùng thì "nên mua Sportage". Vậy là Kia Sportage thì đúng so với cấp dưới chạy Porsche và Peugeot?
Kakaka bít rồi còn nói lớn, KIA mới tăng giá xe hàng loạt chắc lên xe sang luôn rồi.

Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Đơn giản thôi, vì giá xe Mỹ xe Âu tại Canada rẻ bằng 1/3 giá tại Việt Nam, cùng một số tiền đó thì ở Việt Nam anh chỉ mua được xe Hàn thôi chứ không đủ tiền mua xe Âu xe Mỹ.
Ôi 1/3.
Buồn nhưng có vẻ đúng thật.
Chứ không phải chỉ gấp đôi như mọi người nghĩ xưa nay.

Hạng D
24/8/07
1.660
2.695
113
vn giàu nhất nhì châu á, bên pháp bạn em mua crv rẻ hơn 1/3 phải góp 8 năm ròng , bên này mua 1.3tỷ chồng tiền mặt cái kịch, nó nói ước gì lúc trước không du học, ở nhà bán đất thành đại da

• Haha
Reactions: nmarcng and Osin
Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Em thấy bác chủ xe đi mua vì khoái nhất cái màn hình, mà cái màn hình ngoài hiển thị thông tin thì có làm gì đâu( em ko bao giờ để màn hình sáng hay xem youtube khi đang chạy xe) , nếu đây là 1 bài quảng cáo thì hợp lí vì xe còn có những khuyết điểm sau: thay đổi mẫu mã rất nhanh, máy lạnh kém, giá cao trong cùng phân khúc, em chưa đi nhưng ko dám phán chứ em lái con sorento gen 2 , san, tucson thì xe Hàn cảm giác lái quá tệ, ko biết có hay hư vặt hay ko.

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng D
15/9/17
2.726
2.107
113
39
Đơn giản không cần viết nhiều. Người Việt thích đẹp, option nhiều, càng màu mè lá hẹ càng thích.

• Like
Reactions: paganizonda
Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
"Anh Phương: Mình có ngồi thử qua CR-V và CX-5 của bà con ở Việt Nam. Cảm giác xe hơi chật và nội thất, công nghệ không phải gu của mình." vãi thật, con CRV mà no bảo chật và xet về nôi thất thì nó không bằng KIA thât nhung vê độ rộng thì KIA không bằng được nói chi là đòi rộng hơn :D :D ,đoc bài này thấy có mùi ghê:D:D