Hạng F
4/1/08
8.301
112.105
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Em muốn loại bằng 0 đó bác, không có giới hạn dưới, giá trị tuyệt đối đúng như NĐ 100 mà bác ca tụng đó ợ.
Trong Y khoa thì em từng nghiệm thu mấy cái này, nhưng lúc nào cũng có giới hạn dưới bác à, chưa bao giờ có cái nào không có giới hạn dưới và chắc chắn không có chuyện tuyệt đối bằng 0 (cho dù là số vi khuẩn).
Sáng mai em chụp cho anh.

nước uống
Nước chạy thận
Nước phòng mổ

Đêu phải không có khuẩn.

chỉ cần có 1 con là tháo máy :)

The Hulk
18/12/17
401
38.439
103
Sáng mai em chụp cho anh.

nước uống
Nước chạy thận
Nước phòng mổ

Đêu phải không có khuẩn.

chỉ cần có 1 con là tháo máy :)
1 con / bao nhieu mi? 1ml? 10.....100l hay 1000L nước? Chắc chắn phải có giới hạn dưới, nếu ko thì đã ko có thời hạn hay số hạn phải thay lọc.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: viktor
Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
1 con / bao nhieu mi? 1ml? 10.....100l hay 1000L nước? Chắc chắn phải có giới hạn dưới, nếu ko thì đã ko có thời hạn hay số hạn phải thay lọc.

Hy vọng là bác Lọc đang troll :)
Chứ lẽ đâu lại ... ấy đến thế!!!

• Like
Reactions: Sumo_tintin
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.182
113
Mà cái luật này nó có tám hoánh rồi, sao bỗng dưng tới tận bây giờ các anh quay qua phản đối nhỉ? Ai có bằng B1 B2 chả biết vụ này.
Chẳng qua là cái nghị định mới nó phạt gắt quá :D.
Luật cũ:
  • Xe máy (2b) chỉ bị phạt khi nồng độ cồn vượt quá 0.25miligam/l thở. Giờ thì chỉ cần hơi thở có cồn là phạt
  • Oto: mới và cũ đều hơi thở có cồn là phạt
=> Khác biệt nhất là số tiền phạt và thời gian giam bằng/giam xe :D
Đang chửi cái nghị định mấy pa ơi

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.182
113
Các anh cho hỏi,như thế này thì các vùng quê công an xã có được quyền phạt ,dừng và giam xe nếu gặp người đi xe máy/oto có mùi bia rượu hay không ? vì sợ là ở quê,máy đo độ cồn không có và công an xã có thể bắt dựa vào khứu giác ( mũi) ngửi thấy mùi cồn hoặc mặt đỏ do uống bia rượu( nếu có) ?

Luật áp dụng phạt là dựa trên căn cứ mg/ lít. ?
Còn nếu bằng mũi,thì có bắt phạt được hay không?
E nghĩ là không

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.182
113
Nên họ xét hành vi trước và thấy thái độ ko ổn nên sẽ cho máy xác nhận có
Có máy gì đó xác nhận có cồn và nghe hơi thở sau đó mới thổi nồng độ cồn trong máu,họ ko làm bừa đâu.
Nói miệng để xoa dịu tình hình
Thổi a vào ko xem xét hành vi mà bắt a qua máy xác nhận ngay a dám cãi hôn

• Like
Reactions: jarvis
Tập Lái
3/1/20
5
383
48
E nghĩ là không

Tôi mới đọc.

Tước bằng lái tới 2 năm nếu vượt nồng độ cồn trong cơ thể

Vậy,liên tưởng tới vụ anh chiến sỹ CAP ở Bình Thạnh gốc Nghệ an mới chuyển vùng vào SG bị bắt hôm rồi,lỡ tết nhất mấy anh CAP tự ý đi bắt vụ cồn này thì cũng nản,pháp luật nhiều khi bẫn để hở khoảng trống dễ gây loạn ?

• Like
Reactions: thietbiloc