Tư Vấn Đầu Tư Tương lai Long Phước Q9?

12/10/07
2.646
10.496
113
đúng thế. về nguyên tắc sổ đỏ đất nông nghiệp và xung quanh đã xây lác đác thì ko ai bảo đảm là đất bác xây được.
muốn an toàn phải lên Quận [BCOLOR=#ffff00]xem QH 1/2000[/BCOLOR] (Phân khu chức năng) coi đất mình mua thuộc chức năng gì ? nếu đất ở thì "tạm an tâm". còn chức năng khác thì .......tèo
Tại sao nói "tạm an tâm" khi chức năng đất mình muốn mua là đất QH để ở? vì khi miếng đất rơi vào khu vực có rất nhiều dự án đang xây hoặc đang xin thì cũng chưa an tâm hẳn 100% vì có khi CĐT nó đang xin chủ trương để làm dự án ...lúc đó mình ôm đất nằm chờ nhận...tiền đền bù của CDT và ko xây cất được luôn (may ra cho sửa chữa tạm).
Xem QH 1/2000 cần phải xem thêm câu thòng của quận hay thành phố: ...Cho tới năm 2020 hay QH 1/2000 cho tới năm 2030... nữa mới tạm ổn nhé.

Tập Lái
10/9/16
0
315
47
chắc vậy bác
Ở Long Phước, rộng như vậy nhưng đất ở rất ít, phần lớn là đất quy hoạch Khu CNC, đất giáo dục, cây xanh, công viên, đất công cộng, Nhà vườn du lich, v.v... Đất của bác thuộc khu vực quy hoạch đất nông nghiệp kết hợp nhà vườn trang trại đó, sẽ được lên thổ cư 1 phần nhỏ thôi, và không được xây cao. Như nhà thờ tổ của Hoài Linh hình như được 10%. Của bác đất nhỏ chắc là được hơn.

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Ở Long Phước, rộng như vậy nhưng đất ở rất ít, phần lớn là đất quy hoạch Khu CNC, đất giáo dục, cây xanh, công viên, đất công cộng, Nhà vườn du lich, v.v... Đất của bác thuộc khu vực quy hoạch đất nông nghiệp kết hợp nhà vườn trang trại đó, sẽ được lên thổ cư 1 phần nhỏ thôi, và không được xây cao. Như nhà thờ tổ của Hoài Linh hình như được 10%. Của bác đất nhỏ chắc là được hơn.
Q9 được chuyển sang đất ở 200 m2/hộ theo QĐ 18/2016/QĐ-UBND. tách hộ mới cần đất ở nhiều.. chứ 1 hộ thì thế đụ rồi... nhiều đóng tiền mệt chứ báu gì

Hạng B2
18/11/16
326
1.058
93
Sai gon
chỗ này làm nhà vườn chứ ai mà phân lô bán nền bác

• Like
Reactions: stnd
Tập Lái
10/9/16
0
315
47
Q9 được chuyển sang đất ở 200 m2/hộ theo QĐ 18/2016/QĐ-UBND. tách hộ mới cần đất ở nhiều.. chứ 1 hộ thì thế đụ rồi... nhiều đóng tiền mệt chứ báu gì
Đang nói quy hoạch nha bác. Vấn đề là có được chuyển sang đất ở không. Còn hạn mức đất ở là chỉ để tính tiền sử dụng đất thôi. Trong hạn mức thì khác, ngoài hạn mức thì khác nha.

Ehi confirmed
Tập Lái
5/11/16
38
98
18
Hôm trước em viết bài về Long Phước, mà hình như đã bị admin xóa:rolleyes:, hôm nay đọc có tin mới này có vẻ hấp dẫn, theo các bác sắp tới Long Phước có sốt không? Các bác cho ý kiến ạ

http://tuoitre.vn/tphcm-dau-tu-4263-ti-dong-xay-cong-vien-khoa-hoc-20171010111542927.htm

http://vneconomy.vn/bat-dong-san/tp...ong-lam-ha-tang-khu-dong-2017100202274873.htm
http://cafef.vn/tphcm-tiep-tuc-rot-hon-2000-ty-dong-dau-tu-ha-tang-khu-dong-20171002113059413.chn

Bổ sung thêm với bác saku chút.

Tương lai của LP được vẽ khá đầy đủ ở đây http://nhadatkhangdien.vn/khoi-cong...i-thong-tin-khach-hang-vin-city-can-biet.html

Các cầu chính của Long Phước đều được xd lại (cầu Trường Phước, Cây Me, Cầu Đình).

Làm thêm 2 cầu mới vượt sông Tắc là cầu Long Đại (ảnh dưới) và cầu kết nối 2 khu CNC.

Nạo vét sông Tắc, tuyến rạch Môn - sông Kinh (nối sông Tắc vào sông SG), tuyến rạch Bà Đa - rạch Giáng (nối sông Tắc vào sông ĐN).

Đang chờ kết nối vào đường cao tốc.

Và khá nhiều dự án đất nền đã và đang triển khai ở LP (bác nào rành thì thống kê giúp)

Tương lai Long Phước Q9?

Tương lai Long Phước Q9?

• Like
Reactions: saku
Hạng B2
5/10/17
417
890
93
Bổ sung thêm với bác saku chút.

Tương lai của LP được vẽ khá đầy đủ ở đây http://nhadatkhangdien.vn/khoi-cong...i-thong-tin-khach-hang-vin-city-can-biet.html

Các cầu chính của Long Phước đều được xd lại (cầu Trường Phước, Cây Me, Cầu Đình).

Làm thêm 2 cầu mới vượt sông Tắc là cầu Long Đại (ảnh dưới) và cầu kết nối 2 khu CNC.

Nạo vét sông Tắc, tuyến rạch Môn - sông Kinh (nối sông Tắc vào sông SG), tuyến rạch Bà Đa - rạch Giáng (nối sông Tắc vào sông ĐN).

Đang chờ kết nối vào đường cao tốc.

Và khá nhiều dự án đất nền đã và đang triển khai ở LP (bác nào rành thì thống kê giúp)

View attachment 825386

View attachment 825390
Cầu Long Đại phối cảnh hoành tráng quá bác:p về dự án thì em thấy trong đường 8 cũng nhiều mà hính như bán hết rồi, còn mấy dự án trên đối diện Long Island thì em thấy chắc là vướng QD33 rồi:mad:.
Long phước thì thấy dự án quy hoạch nhiều nên chắc dự án đất nền mới khó có chổ ngon. Giờ gần đó mà hoành tráng nhất chắc là Diamond Island do Việt Nhân bán, giá hình như 2x...

• Like
Reactions: Ehi
Hạng D
21/4/10
3.121
36.398
113
HCM city
ai mua người ta kiểm tra thôi bác

Muốn bán nhanh thì bác lên làm 1 cái giấy kiểm tra qui hoạch, ai muốn mua thì bác đưa ra cho họ xem. Yes or No là họ quyết liền, khỏi lăn tăn mất thời gian.