Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Các bác cứ hoài cổ làm em nhớ kỷ nịm xưa quá đi mất.Em nhớ thời sinh viên trường Bách khoa những năm tám mươi cái bãi xe đạp rộng mênh mang , còn bãi xe gắn máy bé tí gần chỗ mấy bác giữ xe( ngược hẳn 180 độ với bi giờ ). Trong đó lác đác vài chiếc là Dame và 67 , 72. Các Bác nào cưỡi trên những chiếc xe này còn oách hơn bay giờ đi SHi nữa.
Bản thân em khi ra trường bắt đầu đi làm cuối năm 1990 mới được ngồi lên chiếc cup 78 với giá là 1cây25. Do chưa có kinh nghiệm nên mua phải cái xe hư toàn diện vừa chạy vừa sửa từa lưa. Đến 30/4 năm đó em bán xe này và bù đủ 2cây mốt rước về em 81 -90 và gắn bó với em nó đến năm 2002 mới cho ông anh ruột. Cái xe cup 81 này chạy rất khoẻ , bền bỉ , không hư vặt và là công thần cho việc tạo lập sự nghiệp của em. Dù cho sau này sắm Dreame , Rebel hay xe bốn bánh thì dấu ấn của nó không bao giờ phai mờ. Nó gắn bó , thân thiết như một người bạn với bao kỷ niệm của một thời cày cuốc . Đúng là một thời đạn bom , một thời hoà bình .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Hôm nay ghé thăm topic này .. đọc thấy nhớ ngày xưa quá , thời dất nước còn khó khăn . Thời năm 1990 chồng em chinh phục vợ bằng xe cup 84 .. thời đấy đi xe 84 đèn vuông là một xa xỉ .. em nhớ"trăm ngàn lời nói không bằng làn khói honda" lấy nhau xong được bố mẹ chồng cho nhà và xe cup 81 kim vàng giọt lệ, còn ông bà đi xe cup 84 .. ai cũng bảo mình sướng như tiên .. cac bác ạ 20 năm qua gia đình chồng vẫn giữ chiếc xe này ... , còn nhà em sau một thời gian đi cup 81 đổi xe dream II đời 00 ( đợt xe nhập đầu tiên ) em giữ đến bây giờ ... , hiện giờ em không sử dụng xe 84 nữa , nó vẫn chạy được nhưng cũ kỹ .. còn xe dreamII .. vẫn chạy tốt các bác ạ . xe 84 nhà chạy 20 năm rồi còn xe dreamII này cũng đã 16 - 17 năm ... . Hiện giờ xe 84 nhà em đang cất trong kho .. em đang định bụng bữa nào đem tút tát lại rồi sẽ chưng bày làm kỷ vật gia đình ..

Tập Lái
30/3/07
10
0
0
Em mới mua con này, như hình avator mà chẳng bêết gì cả, Thấy đẹp mua về chơi, đi làm. Các bác cho vài nhận xét để em mở rộng tầm nhìn.

Nghe ông bán xe nói là: Cub 50. Đời 1979. Chẳng biết có đúng không?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
22/12/10
22
0
1
Giờ ở dưới quê vẫn còn khối người chạy cup đó mấy bác. Nhứt là mấy ông giao nước đá...Nhà mình cũng bỏ kho 2 con, không còn ai chạy nhưng cũng không muốn bán :))

Tập Lái
23/9/11
12
0
0
Saigon
mấy bác chiếc cub này đời bao nhiêu không? hôm trước đi chợ thủ đức, thấy một cô chở con đi mua đồ dựng em nó trước cửa hàng
ủa, sao em up hình không được, em là mem mới, nhờ các bác giúp đỡ ạ

Hạng F
22/10/09
8.170
30.179
113
cub 86 hay 81 50cc, kéo lên được 80 kph luôn, ko kém mấy cub 90

Tập Lái
23/9/11
12
0
0
Saigon
cái này thì đúng, hôm trước em kéo con 50cc của em hướng từ ngã tư Thủ Đức về suối tiên cũng tầm 70-80 km/h đó bác, chắc tại xe em 50cc mà thay nhông dĩa 14-36, sên 9ly nên đi hậu có đỡ hơn, bù lại đi hơi yếu chút xí ạh

Hạng F
22/10/09
8.170
30.179
113
chiếc custom 90 nhà em kéo lên 80 là thấy máy gào thét kinh rùi...

Tập Lái
23/9/11
12
0
0
Saigon
grenade nói:
chiếc custom 90 nhà em kéo lên 80 là thấy máy gào thét kinh rùi...
xe em thì hết ga hết số vẫn em ru, đặc biệt là tiếng máy nghê ấm lắm, không to tí nào mặc dù là bô lô ạh, có điều nhìu khi tim đập chân run vì phuộc giò gà mà gặp ổ gà hoặc thắng gấp thì nguy hiểm quá
anh vào bài viết này bên phomuaban.com:

anh rành về cub cho mình hỏi chiếc này là đời nào nghen, hôm trước đi chọ thủ đức gặp một cô chỏ con đi mua dép cũng đi một chiếc y chang này nhưng là 50cc