Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tút xe và sơn mâm nơi nào tốt.

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
dung46 nói:
auto_vn911 nói:
tân bình thì em mời bác ly cafe làm quen. mâm xe bác chọn đen mờ hay đen bóng, em thấy khi mâm lên đen mờ thì okay và nhìn có vẻ ngầu hơn. nếu mâm bác k bị xướt lõm bề mặt thì tầm một buổi là xong. còn dặm vá thì tuỳ tình hình bác ợ!
thân!
bác ui cho e hỏi tý
mâm everest là mâm nhôm hợp kim có sơn được kô bác,mâm của e bị trầy và bong tróc lớp ngoài nhìn xấu lắm
thanks bác nhiều
sơn thì dc bác à! vấn đề là bác chọn màu thôi việc còn lại em thực hiện cho bác rùi. tuy nhiên em chỉ đảm bảo với mấy bác về mặt mỹ thuật, còn về mặt độ bền em không dám đảm bảo vì bề mặt sơn thì chỉ cần các bác leo lề bị truợt một phát là sẽ bị suớt thôi ( độ kết dính tự nhiên thì bền hơn lớp sơn trên body nhưng không chịu dc va chạm)
rất mong dc cafe cùng bác!

thân!

Tập Lái
27/5/10
36
0
6
39
bác auto_vn911 ơi cho em hỏi có phải mâm nào cũng sơn được ko bác hay là tuỳ từng loại thôi?

Tập Lái
15/4/11
0
0
0
Gửi Bác
Bên Hồng Cường trả lời:

Theo tin nhắn bác gửi thì bên nhân viên kỹ thuật báo lại, nhờ bác chạy xe để cho bên kỹ thuật xem. Nếu bác đồng ý sơn thì bên mình cho mượn mâm để bác chạy tạm khi đang sơn mâm. Nếu sơn theo yêu cầu của bác thì thời gian sơn có thể từ 2 đến 3 ngày.

Cám ơn

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
gacon_taplai nói:
bác auto_vn911 ơi cho em hỏi có phải mâm nào cũng sơn được ko bác hay là tuỳ từng loại thôi?
hầu như là tất cả bác à, tuy nhiên nhưng mâm nào bị sơ sát quá thì hơi tốn time một chút, nhưng về nguyên tắt thì sơn dc hết.
ưu điểm của sơn mâm là giá rẽ, đạt thẩm mỹ, thời gian nhanh và dễ thay đổi theo các kiểu ưa thích của mỗi cá nhân
nhược điểm là nó không chịu dc nhưng va chạm như mâm si và mạ crom
thẩm mỹ nhất là nhưng loại mâm nan hoa sơn phối màu sáng tối hoặc viền 2 màu. cũng rất cá tính.
nhưng màu đen mờ vẫn là sự lựa chọn nhiều nhất mà bên em hay phục vụ!

Hạng B2
1/11/07
120
7
18
@ auto_vn911
Giá sơn 4 cái mâm khoảng bao nhiêu tiền hả Bạn ? thời gian ? ( mâm Accord )

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Mâm mua của Hồng Cường có giảm thêm kg bác. 4 cái mâm của mình te le hết rùi