Hạng B1
7/8/08
87
0
0
RE: Tuyển trợ lý Kỹ Thuật cho FFC!!

Bác xăng dầu ơi! em nghĩ bác nên tao một file trong ffc chuyên về thắc mắc và tư vấn kỹ thuật cho vợ hai đi.! để bác nào muốn tư vấn hay thắc mắc về nhị phu nhân thì cứ post vào đấy . em vào ấy xem và replay luôn cho tiện bác nhĩ! ý bác thế nào ạ!
Trích đoạn: petrol

Uhm bác nói cũng có ný. Nhưng có gì khẩn thì alô luôn, bình thường thì PM, e cũng nhắc đồng chí ấy Online thường xuyên mùh.

Xe bác còn mới quá ken luôn mà hư gì.

Trích đoạn: sushi3t

Em kính đề nghị HT và HP cho AE FFC được tư vấn sữa chữa trong box FFC luôn đi vì như em đi gạch đít mà đem vào Box Ford hỏi thì bị ném đá chít .

Hôm qua mới A - nô tham vấn bác Discovery3 một phát quả nà giải tỏa đuợc tâm ný, không thôi mấy bữa nay cứ no xe hư [8D]:D

Hạng B1
7/8/08
87
0
0

oooo! vợ hai để xài thì hay quá nhưng vợ cả để sai thì bác hơi bị liều mình đấy! chúc bác cùng vợ hai bon bon trên mọi nẻo đường nha!
Trích đoạn: Trentungcayso

Trích đoạn: tuando

Bảo trì những gì mà tới 2,2 tr vậy bác Trentungcayso? em xe cùi của em bảo trì định kỳ (nhớt, lọc nhớt, lọc gió, kiểm tra gầm, thắng, bình, châm nước linh tinh ...) chỉ mất khoảng dưới 500K thôi bác ạ ...

Xe em thay nhớt hộp số, dầu thắng, dầu trợ lực tay lái, cân chỉnh độ chụm bánh xe và vài thứ linh tinh nữa bác ạ.

Công nhận nuôi vợ 2 tốn kém hơn nuôi vợ cả bác nhỉ :D. Bác có bao giờ đc vợ cả đưa tiền để nuôi vợ 2 ko? Mặc dù vậy em vẫn nghiệm ra là "vợ cả để sai, vợ 2 để xài"

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.244
113
www.phindeli.com

Trích đoạn: DISCOVERY3

Bác xăng dầu ơi! em nghĩ bác nên tao một file trong ffc chuyên về thắc mắc và tư vấn kỹ thuật cho vợ hai đi.! để bác nào muốn tư vấn hay thắc mắc về nhị phu nhân thì cứ post vào đấy . em vào ấy xem và replay luôn cho tiện bác nhĩ! ý bác thế nào ạ!

Ý kiến này hay
, em nghĩ nên tư vấn trên forum để anh em khác còn đọc được, trường hợp khẩn cấp lắm mới alô thôi các bác ạ!

Hạng C
24/3/08
980
41
28

Bác Discovery tư vấn cho em cái vụ giật giật của Mondeo với đi ạ. Triệu chứng em đã kê bên box Fo rùi.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

@Discovery3: Chú giỏi lắm, mai a ghé anh thưởng chú nha

Trước mắt mọi người sẽ xem và pot bài ở BOX FO nha

A sẽ tạo cái BÀI mới

Thanks

Hạng B1
7/8/08
87
0
0

Tốt Nhất Bác nên mang xe vào trong đại lý của ford để kiểm tra đi.bình thừong xe của bác chạy đủ 6 máy nhưng khi bác vượt xe khác xe bác chỉ còn 5 hoăc 4 máy thôi ( Bị giảm công suât động cơ). xe của bác cần phải kiểm tra lại : lọc xăng, lọc gió. buji- dây phin- bôbin. xe của bác bị bệnh cũng khá nặng rồi đấy ( khả năng nhiều nhất là buji - bôbin - dây phin) từ lúc bị giật đến giờ Bác có thấy xe nó uống xăng khỏe hơn không vậy? à mà khi bác đi độ chừng khỏang 50km trở lên bác có thấy tình trạng xe bị lì rồi giật giật không, nếu lúc đó bác càng ép ga thì xe càng giật. kim tua máy rớt xuống. khi bác dừng lại tắt máy nghỉ độ 5-10phút thì nổ máy lại và chạy bình thương.
Trích đoạn: Camry 2.2

Bác Discovery tư vấn cho em cái vụ giật giật của Mondeo với đi ạ. Triệu chứng em đã kê bên box Fo rùi.

Hạng C
24/3/08
980
41
28

Cám ơn bác, thế này thì em thôi không dám lười nữa, phải vào hãng thôi:(

Hạng D
4/10/06
1.029
8
36
Nhà quê

Trích đoạn: sushi3t

Em a no cho bác thì không được nên có a no cho Dis luôn, xe em bị có mùi thum thủm khi ép ga vượt xe khác, không biết bị gì cứ tưởng là cháy bố côn, mà xe AT thì làm gì có bố côn mà cháy nên lo hư, nghe bác Dis bảo do euro2 nên nó thế, khi ép ga xăng dư không cháy hết, bị thải ra ngoài euro2 nó xử lý làm thúi cái xe :) và chất lượng xăng cũng ảnh hưởng mùi này, nghe cũng có lý mà cũng còn hơi lăng tăng ;)
THeo bác sĩ tâm lý ,việc bác ép ga quá vượt xe khác sẽ gây lên nỗi sợ hãi cho bác và người khác .Vì thế mà ...

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

"Phát minh" của bác Petrol thật là Cool. Em nhiệt liệt hoan nghênh.
Vâng xin chào bác Discovery3 (Em gọi tắt D3). Chúc bác luôn vui cùng FFC.
Nhìn chung em rất hài lòng về phong cách làm việc của FVN nói chung, SGF nói riêng. Nhưng ái mộ nhất vẫn là bác Petrol nay có bác D3 về mặt kỹ thuật xe, hi hi hi cho em "nịnh" tý nha bác Petrol.

Last edited by a moderator:
VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Ack lão này đi đâu nay mới thòi mặt ra thế [8|], chắc phải phạt 2 ABS quá [8D]:D:D