Hạng B2
3/1/12
185
1.174
93
Re:Tuyệt đình đánh bóng!

Bác Kombat post 1 tấm hình toàn cảnh xe cho em chiêm ngưỡng đi.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Hí hí cám ơn các bác!
@bác Gấu Xám: em là em mê Lexus lắm ạ!

@ All: em update lại giá ngoại thất là từ 2,8 triệu. Nội thất mới từ 2,2t!

Em chưa chụp được tấm nào gọi là tổng thể, nên hôm nay có lên xưởng Subaru, em chụp nhanh bằng điện thoại ạ

Tuyệt đỉnh đánh bóng! ( page 9-10, chăm sóc toàn phần trang 24)

Em ko chụp toàn xe, vì ánh sáng hắt bên góc đó, cái điện thoại cân sáng kém lắm nên lên ko đẹp! các bác xem đỡ 1 bên để làm ví dụ ạ :D

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: ShinSpears
Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Em lấy lại tấm đuôi trước khi xử lý! Rửa sạch mà nó mờ câm thế này!! Các bác chú ý phần nhựa mờ, chỗ giống lưới mắt cá, phải chăm sóc thường xuyên để màu nó như thế, cái trên là chưa chăm sóc, rửa rồi mà màu nó cứ bạc ra!!

Giờ thì nó trong thế này

Last edited by a moderator:
PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Mini50s nói:
e nghĩ để hạn chế và đỡ mất công phải đánh bóng đề nghị các Bác sơn mờ hoặc sơn sần nguyên con...
Theo tư tưởng của bác thì sơn toàn bộ xe bằng loại sơn xịt chai cho rẻ, khi nào chổ nào bị gì thì chạy ra ngoài mua 1 chai <20.ooo VND về cũng có thể tự xịt được mà còn rẻ nữa

Hạng B2
3/7/11
147
65
28

Các bác cho em hỏi muốn mua các dụng cụ và máy đánh bóng như của bác Kombat thì mua ở đâu ạh, nhờ các bác hướng dẫn nếu được cho biết giá cả và chỗ bán.

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa

lamhcd nói:
Các bác cho em hỏi muốn mua các dụng cụ và máy đánh bóng như của bác Kombat thì mua ở đâu ạh, nhờ các bác hướng dẫn nếu được cho biết giá cả và chỗ bán.
hihi, bên VN ko có bán đâu bác, bác Kombat là vk Úc mà, bác ấy mua ở bên đó. nếu bác muốn mua thì mua trên web như amazon, ebay rùi ship về thui (em cũng làm như vầy), nhưng có cái là mua rùi ship về thì giá bị đội lên khá chát, giá sp có thể bị đội lên từ vài trăm đến hơn 1 chai cho mỗi sp. Để mua đủ bộ để có thể làm tại nhà thì bác bỏ ra khoảng $600-700. Dụng cụ của bác Kombat đang làm là của Griot Garage,e cũng theo đu theo bác kombat dùng hiệu này luôn, rất ok đó bác. bác có thể search trên các web mua bán bên nước ngoài.

Hạng B2
30/1/12
110
5
18

Hi bác kombat, gói ngoại thất 2,8tr là bao gồm những gì vậy bác? thời gian làm khoảng bao lâu? sáng giao xe chiều lấy được ko bác?

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Cám ơn bác boypro đã trả lời rất chi tiết ạ.! Bác lamhcd có thể pm bác boypro để biết thêm chi tiết cách nhập mấy thứ đồ đó. E chưa nhập ở Vn nên e ko rành! Em ở úc nhưng cũng phải mua qua Amazon mỹ và ship từ mỹ về úc vì úc ko có hàng này ạ!

lxja_12 nói:
Hi bác kombat, gói ngoại thất 2,8tr là bao gồm những gì vậy bác? thời gian làm khoảng bao lâu? sáng giao xe chiều lấy được ko bác?

Chào bác, gọi ngoại thất thì theo em nhớ là tẩy bụi sơn, nhựa đường bám trên xe, rửa xe, đánh bóng và bôi wax bảo vệ và một số thứ nữa... Hiện tại em đang ở Rome, Italy nên em ko biết là Sonax đã bị book full chưa bác có thể gọi Sonax để biết thêm chi tiết ạ : 08 35124028

Hạng B2
3/7/11
147
65
28

bboypro0601 nói:
Kombat nói:
Cám ơn các bác quan tâm, đây là dụng cụ chính của em. hí hí

Các loại pad đánh bóng tới, pad wax, pad đánh bóng kính riêng biệt (ngoài tiệm hay xài pad đánh bóng sơn chung đánh bóng kính nên hiệu quả ko cao)

2 máy: 3 inch và 6 inch.
Máy 6 inch thì các tiệm đều dùng, nhưng máy 3 inch thì hiếm :D Máy 3 inch để đánh góc khó như gương hậu, hay xung quanh logo, cột A, cột B :D

Tools của griot là quá chuẩn rùi, e cũng đu theo bác nhưng e còn thiếu bộ 3inch nữa, đang gom lúa bữa nào im im oder hàng về, chứ làm về một lúc là mệt với gấu:D. bác có dùng combo thuốc đánh của Griot luôn ko? e có mua một bộ polish1,2,3 của griot, mới dùng thử 2 lần thì thấy cũng ok, kết quả đạt được là bay khoảng 80-90% các vết xước, ko biết như vậy là có đạt y/c chưa, nhưng e thấy như vậy cũng same same với mấy hãng khác. còn cái Paint sealant của nó e chưa thử, ko biết nó có tạo được hiệu ứng là sen ko? cái paint sealant dùng thay cho wax dc ko bác, e nghĩ bản chất cũng na ná như nhau

Bác KomBat hay bác Boyppro có yahoo hay facebook không cho em xin để hỏi thăm mấy việc này chút, cảm ơn các bác.