Hạng B1
7/4/15
90
88
18
41
HCM
www.griffincarcare.com
Bác nào biết tốc độ máy khi đánh bóng kính, có thể bật mí cho mình được o, vì mình ở tỉnh nhỏ o có dịch vụ, nên mìnhphải tự làm, cảm õn.
Bác ơi nếu là đánh bóng kính để xóa xước khó lắm bác ạ. Đánh không khéo thì kính bị lõm gây ra khúc xạ khi bị mặt trời hoặc xe đi ngược chiều chiếu pha vào. Đánh sạch kính để tăng tầm nhìn thì dễ hơn. Nếu mục đích của bác là đánh cho kính được sạch và trong mà ko liên quan đến xử lý xước thì chắc em hỗ trợ bác được

Hạng B1
7/4/15
90
88
18
41
HCM
www.griffincarcare.com
Bác Kombat cho em hỏi là mua miếng pad đánh bóng có cần lưu ý gì không bác? Em thấy miếng pad 3M giá tới 300K-400K một miếng lận trong khi trên eBay thì nhiều giá lắm. Ngoài ra có lưu ý trong việc bảo quản miếng pad ko bác?
Pad đánh bóng thì bác cần lưu ý 2 thứ:
- Kích thước pad so với yêu cầu của máy và đế máy
- Độ cắt của pad (aggressive) vì liên quan đến việc xử lý bề mặt. Độ cắt mạnh thì phá xước lớn nhanh nhưng để lại xước dăm và cần xử lý bằng pad nhẹ hơn. Độ cắt của Pad được quy định theo màu và cũng không có chuẩn chung cho cái vụ màu này. Tùy vào loại pad bác chọn thì bác xem luôn bảng sơ đồ độ cắt hoặc dễ nhất hỏi người bán để dùng đúng mục đích ạ.

• Like
Reactions: pplayer
Tập Lái
17/3/16
1
1
3
42
Bác cho em xin địa chỉ và giá cả nhé !
Em muốn làm mới lại chiếc E300 2010 của em !

• Like
Reactions: Kombat
Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Hi bác, cám ơn bác đã tin tưởng, hiện nay mọi người book em tới gần cuối tháng tư luôn ạ!

• Like
Reactions: speedvn