Hạng B2
6/2/08
392
3
18
saigon
Re:Tuyệt đình đánh bóng!

7 trang - các bác lót dép chật phòng - cuối cùng bác chủ sẽ ghi một dòng địa chỉ: Carcare hay sonax

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Xin lỗi để các bác đợi lâu, thật tình là em vừa vào học kỳ mới nên có mấy thứ thủ tục phải làm nên hơi bận, em đã thử record video mà nó ko thấy rõ lắm vì vết xước chỉ khi chụp Macro lên mới thấy ạ, em đang nghĩ cách minh hoạ khác :D. Em ở Úc làm sao tới được Carcare hay Sonax ở Vn ạ :D.
Vấn đề em suy nghĩ là làm sao để cho các bác hiểu kỹ hơn để không làm tổn hại đến bề mặt sơn xe của mình, vì nó rất rất mỏng chỉ 150-200 Micron (sợi tóc trung bình dày 100 Micron!).

Hạng D
19/6/11
1.815
345
83
HCM - MFC

Kombat nói:
Xin lỗi để các bác đợi lâu, thật tình là em vừa vào học kỳ mới nên có mấy thứ thủ tục phải làm nên hơi bận, em đã thử record video mà nó ko thấy rõ lắm vì vết xước chỉ khi chụp Macro lên mới thấy ạ, em đang nghĩ cách minh hoạ khác :D. Em ở Úc làm sao tới được Carcare hay Sonax ở Vn ạ :D.
Vấn đề em suy nghĩ là làm sao để cho các bác hiểu kỹ hơn để không làm tổn hại đến bề mặt sơn xe của mình, vì nó rất rất mỏng chỉ 150-200 Micron (sợi tóc trung bình dày 100 Micron!).
túm lại là phương pháp làm chứ không phải do sản phẩm làm bóng à bác... lót dép chờ lâu đây ... mà sẵn bác cho bik làm bằng sp nào luôn nha ... :)

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Dạ cả phương pháp và sản phẩm nữa ạ, bởi sản phẩm càng xịn thì nó làm việc chính xác hơn và bảo vệ mặt sơn cho bác tốt hơn ạ, sản phẩm kém thì nó sẽ bào mòn sơn bác nhanh hơn, muốn đạt kết quả tốt thì đánh đi đánh lại nhiều lần, bảo vệ cũng kém hơn, v.v...
Bởi vậy tại sao mới có những hộp Wax bảo vệ mà giá nó lên đến 7-8000 usd. Với mức giá này thì mọi người nghĩ là sẽ thật điên khi ai bỏ tiền ra mua về Wax xe, nhưng thật ra để sơn lại một cái xe đặc biệt là siêu xe thì nó rất rất đắt tiền và mất tính nguyên bản, vì phải tháo tung tơi ra may ra mới sơn lại được, chưa kể tốn thời gian. Vả lại những người chơi siêu xe thì họ coi xe như là một món đồ chơi đắt tiền và họ đương nhiên là rất yêu quí nó.

Nếu không có sự chăm sóc đúng cách thì liệu chiếc xe 10 năm tuổi này còn đc như thế này? :D

• Like
Reactions: Xmanaudio
Hạng B2
13/11/09
124
4
18

về vấn đề như bác chủ thớt đưa ra thì em cũng đã được biết và tiến hành thi công rất nhiều xe. Sau khi xử lý xong, đưa đèn kiểm tra thì hoàn toàn không còn 1 sợi tóc. nếu các bác quan tâm cách làm và làm như thế nào thì ới em tiếng nhé.em sẽ chỉ cho các bác.
thu phí: 1 ly cafe làm quen hihi

Hạng B2
17/5/12
194
49
28

Cái này chắc giá hơi cao đây? k biết là Bác Kombat truyền bí kíp rồi thì có đủ lúa để mà làm không nữa?

Hạng C
29/8/11
723
296
63

Chờ tập tiếp theo.

Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52

bapbapvn nói:
về vấn đề như bác chủ thớt đưa ra thì em cũng đã được biết và tiến hành thi công rất nhiều xe. Sau khi xử lý xong, đưa đèn kiểm tra thì hoàn toàn không còn 1 sợi tóc. nếu các bác quan tâm cách làm và làm như thế nào thì ới em tiếng nhé.em sẽ chỉ cho các bác.
thu phí: 1 ly cafe làm quen hihi
Đúng là ngon bổ rẻ :D:D