Hạng C
2/1/16
571
32.218
93
Hôm qua em đứng gần 10 phút để xem nano cell của LG khác nhau với thường như thế nào. Cụ thể là 49UK75 và 49UK63. Mà mãi không thấy sự khác biệt, chỉ thấy mà của UK75 thì cảm giác hồng hơn, còn UK63 thì xanh hơn! @xxmagicxx ơi?!

Hạng D
21/10/08
3.645
69.567
113
Miền Không Xác Định
Hôm qua em đứng gần 10 phút để xem nano cell của LG khác nhau với thường như thế nào. Cụ thể là 49UK75 và 49UK63. Mà mãi không thấy sự khác biệt, chỉ thấy mà của UK75 thì cảm giác hồng hơn, còn UK63 thì xanh hơn! @xxmagicxx ơi?!
1 số video demo khó phân biệt được. Anh để ý:
- Màn hình xịn cho hình ảnh trong trẻo hơn.
- Để ý màu da người: màn hình mắc hơn thể hiện màu da đẹp hơn :D. Màn dỏm thấy màu da tái tái.
- Những nơi có độ tương phản: bóng đèn, mặt trời, cảnh sáng tối chen nhau,...tivi xịn sẽ thể hiện rõ ràng hơn. Nếu có cảnh tối thì chênh lệch càng lớn.
- Hình ảnh chuyển động nhanh: vidoe demo chả bao giờ chiếu :D. Khác biệt liền.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
TV thì tránh thằng Shap, em mua của bác bên trang rao vặt, mới được 4 tháng đã liệt nhiều phím trên điều khiển. Kêu TT bảo hành xuống kiểm tra xác nhận rồi về, đẩy qua văn phòng hãng. Gọi VP hãng thì kêu TV bảo hành 12 tháng, còn điều khiển chỉ bảo hành 1 tháng. Hỏi hãng cái ĐK giá nhiêu thì bảo không có hàng, rồi giới thiệu cho 1 cửa hàng chuyên bán ĐK TV, hỏi giá thì 1,1 triệu. Không hiểu bọn Shap làm ăn vậy thì làn sao bán sản phẩm ở VN

Hạng D
21/10/08
3.645
69.567
113
Miền Không Xác Định
TV thì tránh thằng Shap, em mua của bác bên trang rao vặt, mới được 4 tháng đã liệt nhiều phím trên điều khiển. Kêu TT bảo hành xuống kiểm tra xác nhận rồi về, đẩy qua văn phòng hãng. Gọi VP hãng thì kêu TV bảo hành 12 tháng, còn điều khiển chỉ bảo hành 1 tháng. Hỏi hãng cái ĐK giá nhiêu thì bảo không có hàng, rồi giới thiệu cho 1 cửa hàng chuyên bán ĐK TV, hỏi giá thì 1,1 triệu. Không hiểu bọn Shap làm ăn vậy thì làn sao bán sản phẩm ở VN
Giờ Sharp là tàu khựa rồi :D.

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
nhờ anh tư vấn tivi tầm 65” nhà em chỉ dùng tivi với youtube qua wifi giá hợp lý.
muốn kết nối với iphone nữa thì mua thêm cái gì hợp lý ạ?

mềng múc cái Sharp Aquos 40 hay 42 dì đó hùi 2015 ở thành hồ bi nhiu xiền wên mịa rầu khuyến mãi cái... thùng đá chứa được... 10kg gạo he..eh
kết nối HD ti di ép pi ti bằng cọng HDMI, chú kỹ thựt ép pi ti mần dùm hết
kết nối mấy cái ai phôn dễ ẹc

ti di bự để phòng khách giữa nhà
ưu : đẹp, coi đã nghe đã
nhược : mỗi người tùy thít nên dễ.... cãi cọ coi cái dì he...eh
nhà nhìu thế hệ ông bà cháu kĩu VN thì... tự xử
thành ra cái ti di bự chảng chẳng mấy khi xài, mà có xài thì cũng chỉ ... một hay 2 người coi
còn lại tòan chúi mũi dô desktop laptop dới ai phôn ai pát cá nhơn coi mình ên trong phòng riêng cho phẻ he...eh

à hiện cái Sharp nài vẫn xài tốt phây phây

Hạng C
5/6/09
664
4.312
93
47
Tivi dờ kết nối với iborn rùm rùm, cả video trên face. Em xơi con Ss s8 65” thấy ngon.

mềng múc cái Sharp Aquos 40 hay 42 dì đó hùi 2015 ở thành hồ bi nhiu xiền wên mịa rầu khuyến mãi cái... thùng đá chứa được... 10kg gạo he..eh
kết nối HD ti di ép pi ti bằng cọng HDMI, chú kỹ thựt ép pi ti mần dùm hết
kết nối mấy cái ai phôn dễ ẹc

ti di bự để phòng khách giữa nhà
ưu : đẹp, coi đã nghe đã
nhược : mỗi người tùy thít nên dễ.... cãi cọ coi cái dì he...eh
nhà nhìu thế hệ ông bà cháu kĩu VN thì... tự xử
thành ra cái ti di bự chảng chẳng mấy khi xài, mà có xài thì cũng chỉ ... một hay 2 người coi
còn lại tòan chúi mũi dô desktop laptop dới ai phôn ai pát cá nhơn coi mình ên trong phòng riêng cho phẻ he...eh

à hiện cái Sharp nài vẫn xài tốt phây phây
nhà em chống chỉ định tivi trong phòng ngủ bác ạ. Tại phòng khách bé chứ nếu kg em quất con 7x” á.
em đi độp xe đây. Tks bác.

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
Tivi dờ kết nối với iborn rùm rùm, cả video trên face. Em xơi con Ss s8 65” thấy ngon.

nhà em chống chỉ định tivi trong phòng ngủ bác ạ. Tại phòng khách bé chứ nếu kg em quất con 7x” á.
em đi độp xe đây. Tks bác.

tui thì theo cái phương án thứ nhì thoai
bữa nèo cả nhà đi vắng hết thì mới bò ra phòng khách mở coi cái ti di bự đó
chỉ có mình ên mới coi đặng
chứ có thêm người nữa thì ... bình phẩm khen chê tá lả chưa kể quay ra 888 dới nhao át cả tiếng ti di hổng coi được mịa dì phí xiền điện phí xiền mua ti di he...eh
rùi lúc đang coi thì có khách khứa tới cần gặp ai đó trong nhà, rùi cha tổ chản dân phố ghé thông báo nọ kia.... mịa có yên ả đâu mà coi

thành ra đa phần thời gian là mạnh ai nấy xài đồ cá nhơn trong góc riêng thít dì coi nấy khắp trong/ngòai nước bất kể giờ giấc

Tập Lái
22/2/19
5
3
0
Tphcm
Bác @xxmagicxx cho em hỏi 2 con tivi Lg 49sk8000pta 2018 và 49sm8100pta 2019

con 2018 tần số quét 100hz 1 con 2019 50hz thì mên chọn con nào ạ

Còn 1 chi tiết nữa ạ: chip a7 con 2018 và chip quad core 2019

công nghệ nanocell và tấm nền có khác nhau không ạ?

Giá trên tiki xem xem nhau tầm 15 chai đổ xuống ạ
Em xin bác giúp đỡ, chân thành cảm ơn bác

Chỉnh sửa cuối: