Hạng B2
16/5/18
178
114
43
39
Quận 12
https://vtc.vn/ben-pha-cuoi-cung-giua-long-tphcm-sap-co-cau-vuot-d422371.html
Sau biết bao nhiêu năm mòn mỏi đợi chờ cuối cùng ngày 22/08/2018 Phó Chủ tịch UBND TP.HCM Trần Vĩnh Tuyến vừa ký văn bản gửi các sở, ban ngành về phương án xây dựng cầu tạm vượt sông Vàm Thuật, nơi cuối cùng ở TP.HCM còn tồn tại bến phà vượt sông
UBND TP.HCM giao Sở GTVT chỉ đạo chủ đầu tư khẩn trương hoàn tất các thủ tục về đầu tư và triển khai thực hiện dự án theo quy định; có giải pháp phân luồng, tổ chức giao thông hợp lý, đảm bảo an toàn giao thông đường bộ và đường thủy trong suốt quá trình thi công.

Như vậy có thể đảm bảo rằng từ đây đến cuối năm 2019, người dân An Phú Đông không còn qua lại Gò Vấp đi vào trung tâm bằng phà nữa. Những người dân có nhu cầu nhà ở và làm việc sẽ có nhiều cơ hội qua An Phú Đông an cư lập nghiệp vì giá nhà đất còn rất rẻ so với các khu vực lân cận.
Ước mơ lâu nay đã sắp thành hiện thực.

Buổi sáng trên miền quê An Phú Đông, những giọt sương còn đọng trên ngọn cỏ, một màu xanh rất xanh trải dài khoảng không gian, trong lành yên ả. Nắng ngày mới tinh khôi chiếu xuống bãi cỏ còn lẫn trong sương, cảm giác như đang được xem một bức tranh màu nước về đồng cỏ ban mai. Có lẽ một An Phú Đông yên bình sẽ trở thành quá khứ trong tâm hồn người Sài Gòn bởi tương lai cây cầu nối đôi bờ sẽ làm cho vùng quê ngày nào trở nên ồn ả, vội vàng. Một nông thôn trong lòng đô thị sẽ vĩnh viễn không còn nữa. Một chút luyến tiếc, bồi hồi xen lẫn với cảm giác vui mừng bởi sớm mai thức dậy đất hôm qua giờ đã tăng thêm vài giá... hihi....

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.734
2.891
113
Chúc mừng bác ,m lỡ tàu
Vì nghĩ cầu rẻ vậy mà bao nhiêu năm ko làm chắc là UBND thấy tp ngập quá thôi để nó gánh 1 xí và là cv xanh giải nhiệt cho tp .Rồi xây nm xlnt chỗ đó luôn => ko làm cầu
Mà sao m vẫn thấy ganh tỵ vì lỡ nó ngay trong tay và APĐ tăng nhiều 1 ,vượt xa Q9 luôn
Nếu cầu ko làm như 3,4 lần sốt kia thì Guiness cho TPHCM ,nhục hơn châu PHI
Tp lâu rồi mà vô số bác khác ko có ý kiến ?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vuongit
Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Chúc mừng bác ,m lỡ tàu
Vì nghĩ cầu rẻ vậy mà bao nhiêu năm ko làm chắc là UBND thấy tp ngập quá thôi để nó gánh 1 xí và là cv xanh giải nhiệt cho tp .Rồi xây nm xlnt chỗ đó luôn => ko làm cầu
Mà sao m vẫn thấy ganh tỵ vì lỡ tàu nó ngay trong tay và APĐ tăng nhiều 1 ,vượt xa Q9 luôn.
Nếu cầu ko làm như 3,4 lần sốt kia thì Guiness cho TPHCM ,nhục hơn châu PHI
Tp lâu rồi mà vô số bác khác ko có ý kiến ?
Qua Tl,Tx mà đầu tư bác ơi. Tiếc nuối làm gì ?

• Like
Reactions: Mot thoi de nho 2
8/8/16
1.734
2.891
113
Qua Tl,Tx mà đầu tư bác ơi. Tiếc nuối làm gì ?
Dạ m đang phải cày vì tội nhót ,bán HM 4-2017 ,ko mua lại tới tận đầu 3-2018 mới đi tìm ,mua dc 1 tí 6-2018 => ko dc nghỉ hưu sớm.
Vẫn thấy tiếc nuối vì giờ bán APD lãi dc nhiều quá là đủ nghỉ ngay lập tức mọi chuyện,tót về nơi tỉnh xa tậu 1 miếng to ,làm thảm cỏ xanh mát , nằm dưới cây sứ đọc sách rồi lịm từ từ trong hương hoa nhài .Bữa khác mơ màng đi dần vào giấc ngủ trong làn gió mát của rặng liễu ven hồ .Rồi tiếng róc rách của suối nhỏ ,xào xạc của lá khô,....làm nên sự yên bình
Đôi khi nghe tiếng chải,giặt đồ cũng đem lại sự bình yên trong lòng.
Ngưỡng mộ bác LÝ QUANG DIỆU nhưng làm dc thế thôi :(

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
16/5/18
178
114
43
39
Quận 12
Dạ m đang phải cày vì tội nhót ,bán HM 4-2017 ,ko mua lại tới tận đầu 3-2018 mới đi tìm ,mua dc 1 tí 6-2018 => ko dc nghỉ hưu sớm.
Vẫn thấy tiếc nuối vì giờ bán APD lãi dc nhiều là đủ nghỉ ngay lập tức mọi chuyện,tót về nơi rẻ tậu 1 miếng to ,làm thảm cỏ xanh mát , nằm dưới cây sứ đọc sách rồi lịm từ từ trong hương hoa nhài .Bữa khác mơ màng đi dần vào giấc ngủ trong làn gió mát của rặng liễu ven hồ .Rồi tiếng róc rách của suối nhỏ ,xào xạc của lá khô,....làm nên sự yên bình
Đôi khi nghe tiếng chải,giặt đồ cũng đem lại sự bình yên trong lòng.
Từ bỏ giấc mộng giống bác LÝ QUANG DIỆU rồi
Đúng là sáng mai thức dậy nhìn vào Zalo các cò thì thấy họ đăng các nền 80m2 mà giá đã là 50 triệu /1m2.

Hạng C
7/4/17
771
725
93
Nhiều ng lừa ,phản để cuối đời thấy m ko có dc gì cả ,chỉ là công cụ cho vợ,chồng,con,dâu ,rể,.....của m mà thôi
M hay viết nhằm để đời bớt đi lừa ,ảo,xạo dù 1 ít cũng tốt .Tích tiểu thành đại cho đời dc vui hơn
ok, giàu chưa chắc hạnh phúc, nhưng hạnh phúc đã là giàu,