Hạng D
3/1/16
1.105
756
113
Đã từng bị té bể tan đầu chiếc DD70 đỏ lúc mới ra trên thị trường do 1 con chú chó phóng từ trong lề ra trở tay không kịp. Ủng hộ phạt thật nặng chủ chó thả rong chó.

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Khoảng 2012 em đi xe máy ban đêm quốc lộ. Không đèn đường, đang chạy lù ra con chó đen làm giật mình nhưng tránh được. Nhưng ngay sau lưng nghe tiếng xe máy đang kéo ào ào lao tới. Em lại lo tay kia dớt con chó rồi lao vào xe mình. Em giảm bớt tốc độ và ghìm cứng tay lái. Đúng là xe kia nó dớt thiệt. 2 thằng xỉn xỉn rồi, tung con chó kêu ẳng ẳng nhưng cũng may nó không ngả xe.

• Haha
Hạng C
14/12/16
580
340
63
Mặc dù em khá khoái mấy con này.... Nhưng em ghét ai nuôi động vật mà thả rông k có trách nghiệm.
Xe hơi vd cán chết chó có thế thì ra kiếm chuyện còn k thế thì lờ lờ im luôn.
Xe máy chạy nhanh đụng con chó thì có khi vào BV.

Hạng C
10/5/12
852
498
93
Mình mong đội quân sbc Exciter hoạt động mạnh mẽ bắt sạch chó lang thang ngoài đường giùm cái. Sáng sớm với chiều nào cũng thấy bầy chó chạy rông và ỉa đái khắp nơi. Toàn lũ vô văn hoá mới nuôi chó kiểu đó
Sao đội quân trộm chó kg hoạt động bác nhể

Hạng B2
22/8/13
342
261
63
Đọc bài này hôm qua mới tông 1 bạn chó.
Trời đang mưa lất phất chở theo vợ con nên chạy không nhanh khoảng 50km/h gì đó, bất ngờ bạn chó ở đâu phi ngược chiều thấy nhưng o dám đạp phanh mạnh mà chỉ ra phanh thôi do phía sau có xe hơi, bên trái là con lươn cứng beton bên phải là xe máy.Mình không còn cách nào thắng lại liền được thế là bạn ý phi thẳng đầu xe.
À mình đang đi trên tỉnh lộ nhé!
Bạn chó chắc tạch luôn, tội nghiệp, xe mình không làm sao cả chỉ rớt cái nắp phía trước che cái móc kéo xe thôi.

• Like
Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Cách đây 10 năm e chạy con SH cao ngồng tông con chó ngã lăn quay ngay đường QL 14, may k có xe phía sau. Xe trầy còn mình thì cái đầu gối trầy hơn tháng mới lành do nó co rút.
Đầu năm nay chạy xe hơi ở VT thì tông con chó con qua đường hay tết dương lịch. Cả năm đen như chó :(.

• Wow
Hạng B2
22/10/13
306
907
93
Cách đây vài tháng ông dượng mình cũng gãy mấy cái xương sườn vì đâm phải chó chạy rong

Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
Mấy thằng nuôi chó mà để chó chạy lung tung đến khi bị trộm bắt thì la làng, còn khi con chó đó làm xe máy oto tai nạn thì chả thấy nó đâu.
Nhiều thằng nuôi chó đúng là hèn và nhục.
Nhất là bọn nuôi mấy con chó giẻ rách.
Còn nuôi chó đắt tiền như Alaska này kia chả bao giờ thấy thả rông nhỉ.

• Like
Reactions: newbieq7
Hạng F
3/10/15
9.818
12.061
113
Hồi đấy mình đi đoạn Daklak-Gia Lai, buổi tối lại ko có đèn đường, chó đâu chạy băng qua đường ông tài xế tông luôn rồi cứ đều ga mà chạy.
Sau ông tài xế bảo đang chạy tốc độ cao, thắng gấp hay né nó xe mình tiêu, còn tông xong mà chạy chậm lại chủ nó ra rượt theo cũng tiêu...
Đúng chuyện đời.
Con chó chả có tội gì mà phải chết.
Ông tài xế cũng chả có tội gì mà phải chạy.

Còn thằng mặt cẩu cầm dây xích mới đúng là thằng đáng chết đáng chạy thì giờ lại được dịp bắt đền.

Tất cả là do nó thả mà đúng ra là không phải thả rông nhé, nếu đúng nghĩa thả rông thì con chó phải tự do đi luôn, đằng này nó thả ra xong bắt lại về nhà!
Thả trong công viên có khi còn nguy hiểm cho bọn con nít đạp xe đạp chứ đừng nói thả ngoài đường xe to chạy

• Like
Reactions: newbieq7
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Đi 2 bánh nếu tông chó thì nhắm vào đầu nó, phản xạ nó quay đầu nhanh. Còn 2b cán qua mình nó, là 2b té chít luôn. " Chó cán đầu, trâu tông đuôi".

• Like
Reactions: Perenco