Hạng C
22/5/14
939
48.906
93
Vào Ung bướu theo bs giỏi họ sẽ tư vấn cho. Hồi ba mình bệnh có em làm bên CR, bs trưởng khoa mổ và theo dõi. K phổi, theo hết cả phác đồ của họ, thuốc tốt nhất, kéo dài gần 2 năm. Lúc phát hiện gđ 2.

K cổ tử cung dễ chữa hơn. Nếu tiền ko là vđ, nên qua Sin. Họ có khoa dinh dưỡng phục hồi....
Có máy móc tốt, chẩn đoán chính xác gđ. VN có khi nói 3, qua bên chỉ 2.

Nói chung nếu có tiền thì đi luôn, trên mạng có "Nhật ký ung thư" của 1 người chồng viết khi vợ K phổi, từ vn qua Sin trị. Anh đọc để hiểu thêm, rất hay.

Hạng D
15/11/07
2.535
10.866
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Chữa ung thư thì chả có gì là chắc chắn .
Chuyện cách nay 10 năm .
Bà cô mình cùng người con gái đi Sing chơi . Chơi bời chán chê thì thấy có gói tầm soát K gì đó đang sale nên 2 mẹ con cùng vào tầm soát .

Sui sao bà mẹ dính K ruột , cô con gái ko bị .

Do gia đình có tiền nên chữa luôn tại BV bên đó . Như bác bên trên có ghi là nó rất hiện đại , nó cài thuốc và máy vào người mình . Đến giờ là tự bơm vào . Hóa chất rất tốt . Bà về VN chơi với Mẹ mình còn khoe em may mắn quá đi chơi mà vô tình check ra bịnh . Mới giai đoạn đầu và BV xịn nên chắc chắn sẽ khỏe .
Mà quả thật nhìn bả khỏe re , vui vẻ . Tóc không rụng . Tóm lại là tốt .

Trong khi đó ngoài Bắc cũng có 1 bà họ hàng bị và chữa tại VN vì nghèo .

Đùng 1 cái nghe tin bả chết vì sốc thuốc . Chả biết nội tình ra sao nhưng bà nghèo ở VN thì còn sống còn bà tưởng là sống thì chết ngay sau vài tháng .

Trời gọi thì Già , Trẻ , Nghèo hay Giàu đều phải đi .

Hạng C
27/3/08
994
24.969
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
Ung thư cổ tử cung khoang 90% do HPV gây ra
Cái này có vaccine
Mấy anh có con gái, vợ nên dẫn đi chích
Đi chịch rau cỏ nhớ mang bao
Còn xét nghiệm tầm soát sớm thì có cobas hpv giá ở medic có 450k thôi. Lấy dịch cổ tử cung thôi. Xét nghiệm này nếu âm tính thì 3 năm mới làm lại.
Hàng năm chịu khó dẫn vợ rau đi khám phụ khoa 1 lần
Mấy anh làm lớn thì trong gói khám sức khỏe hàng năm ở cty nên thêm cái này vào cho chị em phụ nữ.

Hạng C
3/9/14
736
21.299
103
39
PN thật đáng ... để quan tâm
tử cung dễ bị u xơ. hên thì u lành. to như quả trứng ngỗng vẫn cố mang. vì k có tiền và đk để mổ. xui thì u ác. đc vài năm thì mất
haizz. ở trọ trần gian là đúng mà o_O
ps: qua mìn đi chơi rồi nên nay ở nhà zảnh zái :D

Hạng B2
6/8/09
497
2.403
93
bác bên Úc , bác đc dăng kí các thuốc mới nhất của Mỹ .
bên đó họ truyền thuốc vào ống cấy dưới da
hình như bên trên ngực trái gay phải k nhớ
mỗi lần truyền là mở nắp ra thôi.
thuốc k mệt lắm lắm như VN
cô gi chú bác họ ruột 4-5 người roi , cùng giai đoan 3-4 ở VN
con cai nào cứng thì để yên cho bo vui sống
ps: ngừi mình đc cái là k chữa nó bẩu tiếc tiền. còn nc còn tát. bla bla ......
chết vì thuốc ung thu trc khi ung thư làm cho chết :(

cám ơn bác chia sẻ. MÀ bác người bên đó hả bác? Quả thật bác nói mà em đọc mãi mới hiểu được.:(

Hạng C
3/9/14
736
21.299
103
39
cám ơn bác chia sẻ. MÀ bác người bên đó hả bác? Quả thật bác nói mà em đọc mãi mới hiểu được.:(
uh. bác ruột bên úc
viết tóm tắt kiêu cnl
oánh đt k nhiều đc , lười gõ :D

Hạng D
6/8/16
2.424
18.410
113
CÁc bác chia sẻ giúp. Mấy ngày nay gia đình cũng hơi hoảng loạn .
Giờ gia đình định đưa đi Singgapo thì thế nào ạ ?
- Xác suất chữa trị ổn hơn ở VN ko các bác?
- Bệnh viện nào hàng đầu ạ? và chi phí thế nào?
- Các vấn đề liên quan khác..v.v.

CÁc bác chia sẻ giúp em !
Ung Bướu có BS Phi Vũ mổ rất giỏi nếu phải đụng đến dao kéo... Bố em ca khó ở mang tai, trước khi mổ cũng qua nhiều chỗ thăm khám làm 2nd opinions. Đâu cũng nói sẽ mất dây thần kinh và toàn bộ tuyến nước bọt 1 bên mặt... bs Vũ (phó khoa ngoại bv Ung Bướu) cũng nói trước để gia đình chuẩn bị tinh thần là mặt ông sẽ biến dạng ít nhiều... Tuy nhiên, bs Vũ đã giữ lại được toàn bộ dây thần kinh và 60-70% tuyến nước bọt cho bố em.
Có dk thì đi Sing tốt về cơ sở vật chất rồi... còn về tay nghề thì bs VN cũng rất cứng... Máy cạ trị thì cả VN mới có 2 cái CN siêu phân tử (hiện đại bậc nhất TG hiện nay, e nghe QC thế vì BS xạ trị cho bố em nói ổng dẫn bệnh nhân đi nước ngoài trị nhiều Sing cũng đang sử dụng máy này là top rồi) từ trước tết, 1 K Hà Nội, 1 ở Ung Bướu.

Hạng D
6/8/16
2.424
18.410
113
Đặc biệt BS Vũ có khám bệnh miếnx phí tại nhà riêng từ 5-7h tối hàng ngày (nhà là cái biệt thự ở ngay Phùng Khắc Khoan, đằng sau lãnh sự quán Kuwait thì phải.

Hạng D
12/10/12
2.428
88.142
113
BS Việt Nam trình độ chữa ung thư cũng ngang tầm châu lục rồi. Máy móc thì cũng hàng top.

Thuốc càng đắt thì càng ít mệt, ít biến chứng và quan trọng nhất là ít gây hại cho các cơ quan nội tạng, tim mạch.

Theo hết phác đồ điều trị thì 90% là sống. Sống được bao lâu thì tùy thuộc vào kinh tế và ý chí của bệnh nhân. Chả ai chết vì tế bào ung thư cả, mà người ta chết vì các bệnh liên quan.

• Like
Reactions: anhhuykhoa
Hạng D
23/5/12
1.942
77.736
113
Chữa ung thư thì chả có gì là chắc chắn .
Chuyện cách nay 10 năm .
Bà cô mình cùng người con gái đi Sing chơi . Chơi bời chán chê thì thấy có gói tầm soát K gì đó đang sale nên 2 mẹ con cùng vào tầm soát .

Sui sao bà mẹ dính K ruột , cô con gái ko bị .

Do gia đình có tiền nên chữa luôn tại BV bên đó . Như bác bên trên có ghi là nó rất hiện đại , nó cài thuốc và máy vào người mình . Đến giờ là tự bơm vào . Hóa chất rất tốt . Bà về VN chơi với Mẹ mình còn khoe em may mắn quá đi chơi mà vô tình check ra bịnh . Mới giai đoạn đầu và BV xịn nên chắc chắn sẽ khỏe .
Mà quả thật nhìn bả khỏe re , vui vẻ . Tóc không rụng . Tóm lại là tốt .

Trong khi đó ngoài Bắc cũng có 1 bà họ hàng bị và chữa tại VN vì nghèo .

Đùng 1 cái nghe tin bả chết vì sốc thuốc . Chả biết nội tình ra sao nhưng bà nghèo ở VN thì còn sống còn bà tưởng là sống thì chết ngay sau vài tháng .

Trời gọi thì Già , Trẻ , Nghèo hay Giàu đều phải đi .
thằng cháu rể bị K đại tràng .... chê Việt Nam, qua Sing cả năm, chết vì bị nhiễm trùng ... tiếu lâm không thể tin nổi.