Hạng D
10/10/08
1.140
12
48
Có điều kiện thì qua SIng chữa đi bác, như bác Tiemthuydinh có nói bên trên đấy, bviện Nccs (nằm trên Hospital Road, nằm trong khu General Hospital).Em có thằng cháu 14t bị ung thư xương. Cả nhà ko biết nó bị, chỉ qua 1 lần nó ngã ở hồ bơi. Chân nó đi cà nhắc cả 2 tháng ko hết. Khi vào bệnh viện nhi đồng, lúc chụp CT xong bsĩ chạy dáo dác bảo nhà chở vào Ung Bưú càng sớm càng tốt lúc đấy mới ngỡ ra...

Nhà em quyết định cho nó qua Sing chữa, bên VN mình bảo phải tháo khớp cưa chân vì nó ăn tới chân rồi..Nó còn bé mà cưa chân thì tội quá nên nhà em quyết định cho qua Sing, tốn kém hơn 1 t...Bây giờ nó hết rồi bác ợh mà ko phải cưa chân hay tháo khớp gì cả , quan trọng là mình phát hiện sớm, càng sớm càng tốt đừng giấu diếm...Mong em bác qua dc nạn này....

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.389
113
có thuốc hỗ trợ Ukata của Học viện quân y
người nhà em uống thấy cũng tốt
giờ ngưng sản xuất rồi

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.389
113
có thuốc hỗ trợ Ukata của Học viện quân y
người nhà em uống thấy cũng tốt
giờ ngưng sản xuất rồi
giờ ra thuốc mới tên Unti K mắc gấp 2

Hạng C
16/4/16
750
950
98
Vũng Tàu
Không biết e bác giai đoạn nào nhưng nhà e và người quen bị ung thư khá nhiều
1.Ông già e ung thư trực tràng, cắt, hóa, xạ đến nay hơn 8 năm, khỏe mạnh không sao nhưng bị bịt lỗ đít phải đi qua lỗ mở bên hông.
2. Cậu họ sơ gan cổ trướng hay ung thư gì đó, mất lâu rồi
3. Cậu họ, ung thu vòm họng, mất lâu rồi
4. Anh họ xa, ung thư bao tử, lâu lắm rồi, tái lại mấy lần rồi nhưng vẫn không sao, cứ tái lại uống thuốc, giờ chơi Nam, Bắc ầm ầm
5. Anh họ ruột, chỉ cắt và uống thuốc, không hóa, xạ gì cả, 3 năm rồi, k sao
6. Ông chủ nhà e thiết kế nhà, ung thư bao tử, đã di căn qua tụy, làm đủ, đến giờ hơn năm không sao
7. Ông già thằng em làm cùng cơ quan, ung thư trực tràng cũng cỡ ông già em nhưng không bị mở lỗ, vẫn sống khoảng 8 năm rồi
E liệt kê để bác thấy, ung thu chưa chắc chết, giờ thuốc tốt lắm. Ông già e, ông anh họ xa rất lạc quan, ông chủ nhà thì bị che dấu nên không biết bị ung thư.
Lạc quan, gặp thầy là hy vọng cao lắm. Đi sai đường, bi quan là thua, tất nhiên là mình vào hoàn cảnh đó chắc cũng khó lạc quan chưa kể giai đoạn bệnh quyết định khá nhiều
Chúc e bác lạc quan, gặp thầy và mau khỏi bệnh