Hạng D
11/9/14
1.702
52.156
113
Ối, dạo này e cũng thấy khó tiêu, bụng chướng dù ko nhậu nhẹt gì :(
Gòi... có bạn đồng hành gòi...

mìn còn được phiến mãi thêm cái... tiểu đêm... nâu nâu tức ngực khó thở nữa...

Ps: Thế lào mí anh bên dứ sẽ DIp díp cho coi...

• Haha
  • Sad
Reactions: AndyNg and Vãi mod
Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Thank a , nhà a ở sgon luôn ah.
Tại ba mình ở dưới tỉnh lận.
Nằm viện mà 1 năm sợ gặp khó khăn khi chăm sóc.:(
Nhà em ở tỉnh nè, khi nằm viện thì bà già ở cùng, cuối tuần mấy anh em lên thay. Được vài tháng sức khỏe tốt lên thì ông già tự lo, cuối tuần mấy anh em ghé thăm. Khi tái khám thì ông già tự bắt xe buýt xuống, mỗi đợt khám mất 2 ngày, tối ông già ngủ nhờ hành lang bệnh viện.

• Like
Reactions: Ấn Tại Hạ
Tập Lái
24/3/20
33
9.962
83
Em vợ em bị K gan khi 36t.
Đi rất nhanh , chỉ vài tháng.
Sợ nhất lúc nó co giật khi tuột đường huyết.
Sáng hôm qua, mới tiễn người anh con bà cô qua Đa Phước. Cũng bị tình trạng như anh nói. Liên tục bi co giật khi hạ đường huyết. Mới có 54t....ra đi sau khi phát bệnh vài tháng.

Tập Lái
25/8/18
44
1.864
83
44
Nhà em ở tỉnh nè, khi nằm viện thì bà già ở cùng, cuối tuần mấy anh em lên thay. Được vài tháng sức khỏe tốt lên thì ông già tự lo, cuối tuần mấy anh em ghé thăm. Khi tái khám thì ông già tự bắt xe buýt xuống, mỗi đợt khám mất 2 ngày, tối ông già ngủ nhờ hành lang bệnh viện.
Thank a!
Có bhyt ko a?
Chi phí điều trị hết bao nhiêu?

Hạng C
13/2/14
657
2.039
93
bán chỉ liên 1 lạng, bạch hoa xà thiết thảo 2 lạng. sắc uống. phước chủ may thầy. chúc người nhà a khỏi bệnh. Dượng em qua cơn nguy kịch. xổ nước trong người ra. xẹp bụng. mà ổng nhậu lại 3 ngày nên vỡ gan rồi mất. nếu ko nhậu lại thì chắc ko sao

Attachments

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Thank a!
Có bhyt ko a?
Chi phí điều trị hết bao nhiêu?
Ông già có BHYT, xin giấy đi đúng tuyến, mỗi lần tái khám cũng phải xin giấy ở BV huyện, rồi ghé BV tỉnh nữa mới tới BV chợ rẫy, do đó mỗi lần khám mất 2 ngày. Chi phí hàng tháng vài trăm thôi, BHYT trả gần hết. Riêng lúc nằm viện cả năm tốn non trăm, lâu quá rồi em cũng ko nhớ rõ. Nói chung cũng không áp lực lắm. Cái chính là ông già cũng kiên trì.

Hạng C
22/8/08
668
26.951
93
43
TP.HCM
Ông già có BHYT, xin giấy đi đúng tuyến, mỗi lần tái khám cũng phải xin giấy ở BV huyện, rồi ghé BV tỉnh nữa mới tới BV chợ rẫy, do đó mỗi lần khám mất 2 ngày. Chi phí hàng tháng vài trăm thôi, BHYT trả gần hết. Riêng lúc nằm viện cả năm tốn non trăm, lâu quá rồi em cũng ko nhớ rõ. Nói chung cũng không áp lực lắm. Cái chính là ông già cũng kiên trì.
Mẹ e mất hôm tháng 5. Mẹ em bệnh nặng suốt 3 năm nay, phải thở oxy, trung bình mỗi năm nằm viện 8 lần, lần ít nhất 2 tuần, lần lâu nhất 1,5 tháng, đủ thứ bệnh. Suy tim, phỗi chai hoàn toàn, phỗi tắt nghẽn mãn tính, viêm gan siêu viB. Vì nằm bv liên tục và đánh kháng sinh mạnh nên qua thận, suy gan. Lúc phát bệnh nặng năm ngoái là bị mất tri giác hoàn toàn hôn mê sâu suốt 1 tuần lễ. Nằm phòng hồi sức lầu 1 BV 115. Nếu bác nào có người nhà nằm phòng này thì hiểu được cảm giác kinh khủng cỡ nào, vì cái phòng này có 2 cửa, cửa sinh và cửa tử. Nếu vô cửa nào và ra cửa đó thì sống, nếu vô cửa này ra cửa kia thì đắp chiếu đem về. Mỗi ngày cỡ gần chục người đi ra cửa tử. Tất cả người thân ngồi ngoài phòng chờ La liệt đều rất hoang mang, khi nghe y tá gọi tên người nhà mình vào ban đêm là tim như ngừng đập :( phòng này vô 100 người chắc chỉ sống chưa tới 10 người :( nghĩ lại em vẫn còn bị ám ảnh căn phòng này, vì năm 2015 ba em cũng vô phòng này nhưng may mắn được ra cửa sinh nhưng lại sống đời thực vật suốt 7 tháng 5 ngày rồi mất. Năm ngoái mẹ cũng vô và cũng may mắn được ra và hồi phục sau 1,5 nằm ở đó. Khi về nhà thì luôn hứa sẽ bỏ thuốc lá vì sợ quá rồi. Nhưng đâu vẫn hoàn đấy, lâu lâu thấy ai đến thăm là cũng xin thuốc hút :p em khổ ghê luôn. Kêu a trai của em đưa thuốc hút, gọi đt kêu đám lính em mua thuốc, tụi nó nói “ dì tư thương con dì tư đừng hút thuốc nữa, c Tú Anh mà biết con đưa thuốc cho dì tư là bả chửi con chết luôn đó” ko ai mua cho mẹ là bà giận hết cả nhà. Em đi làm về nghe được nên hỏi “ mẹ ko sợ chết à, sao mẹ dfoif hút thuốc hoài vậy. Bgio mẹ nằm 1 chỗ thở oxy mà cũng đòi thuốc được, mnguoi thương mẹ nên không cho mẹ hút” thế là mẹ chửi e 1 trận té tát :D
Rồi khi bà phát bệnh nặng lần cuối là người bị phù nước lên hết, bs xét nghiệm thì là cơ gan cổ chướng thời kỳ cuối. Khi ấy, các bs trưởng khoa Tân Phú nhận mẹ và nói với em ( bs cả bv ai cũng biết mẹ và e vì mẹ là khách hàng thân thiết của bv mà :p) anh thương cô nên nhận chứ ko bs nào dám nhận mẹ e đâu, vì đã thời kỳ cuối thì chỉ chuyển lên tuyến trên nhưng đưa lênn115 hay Chợ Rẫy thì bs cũng sẽ trả về liền vì ko còn khả năng cứu chữa. Nhưng bgio anh sẽ đánh thuốc mạnh nhất rút dịch phù cơ thể cô ra, vì mẹ e phù nước to lắm, em phải mua các tấm lót cho người bệnh nặng để lót cho mẹ nằm vì dịch chảy ra quá nhiều. Bgio cô chỉ sống ngày nào hay ngày đó chứ thật sự anh đã hết cách rồi. Em đồng ý để mẹ ở lại, mẹ nằm được 5 ngày là bắt đầu mê sảng miệng luôn gọi va em , nói chuyện với bà ngoại em, ba em và bà nội em (3 người này đều đã mất :() em và người nhà gọi mẹ ơi! Mẹ nghe con nói không thì mẹ không trả lời và không biết gì hết, em nhìn thấy là biết mẹ sắp đi, rồi em dâu của em đang làm điều dưỡng trong bv nói với em( chị xin bs đưa dì về đi, chứ dì sắp đi rồi, đưa về nhà thì còn ra đi trong vòng tay con cháu ấm áp hơn) em gọi hỏi bs trưởng khoa, thì anh cũng khuyên nên đưa mẹ về. Em đưa mẹ về nhà là mẹ hôn mê sâu, mất tri thức hoàn toàn, nằm được 5 ngày thì mẹ đi. Vậy là từ lúc phát hiện thời kỳ cuối đến khi đi là chưa tới 2 tuần. Thật kinh khủng :(.

Hạng D
2/3/11
2.435
29.284
113
Có anh nào có kinh nghiệm vụ ghép gan không xin vài lời chia sẻ với.
Tra gg thì ra cty Manam giới thiệu làm việc với bệnh viện Asan Hàn quốc để khám và điều trị. Ở Vn thì chưa có csyt nào xịn mần vụ ghép gan này.