Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Ba e xơ gan do rượu , hiện cũng đang điều trị thuốc nam , đi tiêủ nhiều mà bụng vẫn tức tức .
Ăn ko tiêu , hiz .
Có bác nào biết bài thuốc nào tốt hơn không chỉ giúp em với !!!
Ông già em cũng bị sơ gan do rượu từ những năm 2010, còn có u gan nữa.
Nằm chợ rẫy 1 năm, bác sĩ cho về, yêu cầu mỗi tháng tái khám 1 lần, đi đi về về thêm 3 năm nữa, sau đó bác sĩ nói ổn rồi không cần tái khám. Ổng về cắt thêm thuốc nam uống. Giờ thì không uống gì nữa. Ngoài sơ gan u gan còn lách to, loét bao tử (lủng 2 lỗ rồi), giờ lâu lâu phải đi viện do xuất huyết bao tử.
Túm lại nên theo Tây y trước. Chợ rẫy điều trị tốt nè.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Gan không uống thuốc Nam được, đi còn nhanh hơn.
anh có kinh nghiệm chuyện này chưa xin chia sẻ rõ hơn tại sao gan k uống thuốc nam được
thấy có trường hợp uống thuốc nam mà đỡ nên cũng không rõ thế nào
tất nhiên k chữa dc rồi

• Haha
Reactions: Nbson217
Hạng B2
5/11/14
379
10.176
93
Anh Johnnie muốn thử thuốc nam thì gúc cây an xoa xem thế nào. Tuy nhiên đến thời điểm hiện tại em vẫn k cho rằng thuốc nam hơn thuốc tây.

• Love
Reactions: Nbson217
Hạng B2
4/4/11
346
52.535
93
anh có kinh nghiệm chuyện này chưa xin chia sẻ rõ hơn tại sao gan k uống thuốc nam được
thấy có trường hợp uống thuốc nam mà đỡ nên cũng không rõ thế nào
tất nhiên k chữa dc rồi
K gì uống thuốc nam đỡ mình không rõ, chứ anh uống thuốc nam là bắt gan làm việc quá sức trong khi đang có vấn đề trong trường hợp bị K gan, đi nhanh hơn là chắc chắn.

Tập Lái
25/8/18
44
1.864
83
44
Ông già em cũng bị sơ gan do rượu từ những năm 2010, còn có u gan nữa.
Nằm chợ rẫy 1 năm, bác sĩ cho về, yêu cầu mỗi tháng tái khám 1 lần, đi đi về về thêm 3 năm nữa, sau đó bác sĩ nói ổn rồi không cần tái khám. Ổng về cắt thêm thuốc nam uống. Giờ thì không uống gì nữa. Ngoài sơ gan u gan còn lách to, loét bao tử (lủng 2 lỗ rồi), giờ lâu lâu phải đi viện do xuất huyết bao tử.
Túm lại nên theo Tây y trước. Chợ rẫy điều trị tốt nè.
Thank a , nhà a ở sgon luôn ah.
Tại ba mình ở dưới tỉnh lận.
Nằm viện mà 1 năm sợ gặp khó khăn khi chăm sóc.:(

Hạng D
16/7/13
1.304
14.408
113
Mạn phép hỏi trong thớt của anh John.

Hôm qua đi khám tổng quát làm xét nghiệm các kiểu bác sỹ kêu bị men gan cao và gan nhiễm mỡ.

Có gì nghiêm trọng gì hông mấy anh.
Bác sỹ kêu bỏ nhậu mà xưa giờ em không uống.
Mình y như anh...chĩ khác..là mình có nốc bia....bỏ uống 6 tháng....uống diệp hạ châu....men xuống bình thường ( với đk là men cao không phải do nhiễm B và C...mình chích ngừa B lâu rồi...chỉ số kháng thể còn tốt)...gan nhiễm mỡ nhẹ..thì kiêng mỡ đv và tập td đều đặn.....heheheh

• Like
Reactions: Nbson217 and Gum
Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
571
2.919
93
Mình y như anh...chĩ khác..là mình có nốc bia....bỏ uống 6 tháng....uống diệp hạ châu....men xuống bình thường ( với đk là men cao không phải do nhiễm B và C...mình chích ngừa B lâu rồi...chỉ số kháng thể còn tốt)...gan nhiễm mỡ nhẹ..thì kiêng mỡ đv và tập td đều đặn.....heheheh
Em chỉ men cao thôi chứ không B.

Sau này anh nhậu và ăn mỡ tiếp thì nó có cao lại không anh ?

Hạng D
16/7/13
1.304
14.408
113
Em chỉ men cao thôi chứ không B.

Sau này anh nhậu và ăn mỡ tiếp thì nó có cao lại không anh ?
Anh phải xác định dc là men gan cao do đâu...thì dễ trị...bia rượu thì men cao là chắc rồi..uống thuốc tây nhiều...rối loạn tuyến giáp.....Còn kiêng mỡ..đồ béo...chiên xào....có 1 cách rất hiệu quả: dùng viên Fish oil thời gian...sẽ cảm thấy ngán mấy món dầu mỡ nhiều..lỡ thèm ăn..cũng khó tiêu..thế là cai tự nhiên luôn..ông bạn cty....không chích ngừa sv B...mà sao kháng thể ngừa svB lại cao...lạ thật...mình chích ngừa thấy mị luôn...khi nào nó giảm...chắc lại phải choắc lại....hehehe...

• Haha
  • Like
Reactions: Nbson217 and Gum
Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Anh phải xác định dc là men gan cao do đâu...thì dễ trị...bia rượu thì men cao là chắc rồi..uống thuốc tây nhiều...rối loạn tuyến giáp.....Còn kiêng mỡ..đồ béo...chiên xào....có 1 cách rất hiệu quả: dùng viên Fish oil thời gian...sẽ cảm thấy ngán mấy món dầu mỡ nhiều..lỡ thèm ăn..cũng khó tiêu..thế là cai tự nhiên luôn..ông bạn cty....không chích ngừa sv B...mà sao kháng thể ngừa svB lại cao...lạ thật...mình chích ngừa thấy mị luôn...khi nào nó giảm...chắc lại phải choắc lại....hehehe...

Dầu cá có hai loại đó a, cẩn thận.
Mình nhớ là bs khuyên dùng fish oil omega 3, nhưng giờ mình sợ hàng giả TQ quá.