Hạng D
6/8/16
2.420
18.358
113
có chữa trị phương pháp gì không
có, mới giữ được vậy anh...
lúc phát hiện là giai đoạn 2C;
mổ ở Sing hoá trị ở VN 1 năm ròng;
giờ về nhà được 3 tháng rồi.
BS VN ở Vinmec tuyệt vời; tư vấn tận tình. Trước khi bà về bs tiên lượng tháng nào sẽ bị gì, phải làm gì v.v...

Hạng D
13/1/12
2.667
91.334
113
Anh đừng nàm ae trong này no xợ... mìn còn iu đời nắm... mặc dù mìn bị vgB mạn, 2 năm nay mìn ko dám đi XN vì sợ cái dái XN giống như trên...

Hic... anh đừng nói nữa... năn nĩ á...
Ụ mía liều ... mình uống thuốc gang B 10 năm rồi nè .. trên 40 là nguy cơ cao nếu bị B nhe ...

Hạng B2
5/8/12
151
4.583
113
bây giờ tiêm ngừa viêm gan B, cũng khó khăn lắm nghen, em tiêm ở pasteur 3 mũi, mà mới có 2 mũi thì hết thuốc. từ tháng 9/2019 - đến giờ, thuốc vẫn chưa nhập về.
Y chang em, mà em mới tiêm có 1 mũi.

• Haha
Reactions: gaconhung
Hạng B2
9/8/17
193
7.090
108
có, mới giữ được vậy anh...
lúc phát hiện là giai đoạn 2C;
mổ ở Sing hoá trị ở VN 1 năm ròng;
giờ về nhà được 3 tháng rồi.
BS VN ở Vinmec tuyệt vời; tư vấn tận tình. Trước khi bà về bs tiên lượng tháng nào sẽ bị gì, phải làm gì v.v...
Vinmec ok ko anh? Bố vợ em nằm PNT mổ lấy 4 cái hạch cổ, sinh thiết CT, nội soi khí quản nhưng vẫn chưa có kết quả giải phẫu bệnh, ông cụ nóng ruột chửi nhặng xị, em phải chuyển qua UB, bên này quá tải, bs ko nhẹ nhàng với bệnh nhân như bên PNT, mà ko xin làm nhanh đc. Hẹn cả tuần mới đc cái hẹn mổ hạch nách nhưng lại sợ ko ra kết quả thì lâu. Em tính đưa cụ đi cả bên Vinmec, CR thì sợ quá đông.

Hạng B2
7/7/17
395
2.176
128
nghe chừng như cái tờ xn kia là giờ đếm tháng thôi hả các anh
:(
được bao nhiêu lâu nữa
Có nhiều thớt 49/53 trên này.
Theo mí anh cnl chuẩn rồi nên không điều trị chi nữa nha anh :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
27/3/08
994
24.937
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
Vinmec ok ko anh? Bố vợ em nằm PNT mổ lấy 4 cái hạch cổ, sinh thiết CT, nội soi khí quản nhưng vẫn chưa có kết quả giải phẫu bệnh, ông cụ nóng ruột chửi nhặng xị, em phải chuyển qua UB, bên này quá tải, bs ko nhẹ nhàng với bệnh nhân như bên PNT, mà ko xin làm nhanh đc. Hẹn cả tuần mới đc cái hẹn mổ hạch nách nhưng lại sợ ko ra kết quả thì lâu. Em tính đưa cụ đi cả bên Vinmec, CR thì sợ quá đông.
Anh cho tôi cái tên bệnh nhân
Mai tôi bảo đứa em bên PNT nó làm sớm cho nhanh kết quả giải phẫu bệnh
Mà cụ nhà anh sinh thiết hồi nào
Thường mất khoảng 2 ngày mới có kết quả sơ bộ giải phẩu bệnh.
Vì để kết luận ra ung thư nguyên phát từ đâu ngoài nhuộm HE còn phải làm IHC nữa.

Hạng D
6/8/16
2.420
18.358
113
e thấy Vinmec... quy trình thì hơi loạn. Nhưng bác sĩ thì cũng toàn bác sĩ giỏi và csvc thì tốt

• Like
Reactions: tuando
JGS confirmed
Hạng B2
30/1/20
204
4.798
93
Có người quen bị chẩn đoán ung thư gan, nam 48 tuổi, các chỉ số sinh hóa như hình: View attachment 2248861View attachment 2248862
Câu hỏi:
1/ chợ rẫy bs nào chuyên giỏi nhất về ung thư gan
2/ có anh bác sĩ cnl nào coi xét nghiệm trên có thể đánh giá sơ bộ tình trạng ung thư gan giai đoạn mấy rồi và các giải pháp có thể (hóa trị, xạ trị, phẫu thuật, vv....)
3/ đa ổ P, T, HTKM cửa, ĐTTC là viết tắt của từ gì
nhờ các anh @chuongmed @sumo_tintin @skyraider @minhduy @ntt61 cho vài lời, contact
Xin cảm ơn.
Đau lòng quá, ts Joni còn trẻ quá mà.... hai za

• Haha
Reactions: Nbson217
Hạng F
2/3/14
12.226
128.048
113
thuốc tây bó tay rồi
thầy chuyên thuốc nam về ung thư có anh nào có mối trong Nam không
có người giới thiệu mối thuốc nam uy tín nhưng ở Bắc lận
tất nhiên thuốc nam không phải để chữa khỏi, chỉ là kéo dài bằng các biện pháp tự nhiên hạn chế sự phát triển khối u thôi