Hạng F
11/1/10
6.130
60.520
113
Sẵn tiện em cũng có cái théc méc nhờ các bác khai sáng. Khi đang soạn thảo 1 vb trên office (word, excel, outlook .....), chỉ cần dùng snipping để chụp 1 góc màn hình thì có thể crtl-V dán lên văn bản, sao OS lại ko làm được. OS bắt phải lưu ảnh vào máy rồi mới up lên.
Unikey bị lỗi với trình duyệt MS Edge

Attachments

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.479
113
Sẵn tiện em cũng có cái théc méc nhờ các bác khai sáng. Khi đang soạn thảo 1 vb trên office (word, excel, outlook .....), chỉ cần dùng snipping để chụp 1 góc màn hình thì có thể crtl-V dán lên văn bản, sao OS lại ko làm được. OS bắt phải lưu ảnh vào máy rồi mới up lên.View attachment 1877037
Anh có nghĩ mình đòi hỏi quá nhiều không? :D

Đùa vậy thôi chứ cấu trúc email và bài viết khác nhau nên không thao tác giống nhau được.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.520
113
Anh có nghĩ mình đòi hỏi quá nhiều không? :D

Đùa vậy thôi chứ cấu trúc email và bài viết khác nhau nên không thao tác giống nhau được.
Đó chỉ là 1 góp ý nhỏ cho OS thôi, nhiêu khi ng làm web ko để ý. Nếu được như vậy thì anh em khỏi phải upload hình, chém gió sướng hơn.
Nhưng bác trả lời thế thì cũng như ko trả lời.:)

18/9/04
3.594
90.479
113
Đó chỉ là 1 góp ý nhỏ cho OS thôi, nhiêu khi ng làm web ko để ý. Nếu được như vậy thì anh em khỏi phải upload hình, chém gió sướng hơn.
Nhưng bác trả lời thế thì cũng như ko trả lời.:)
Thì đúng vậy mà anh! Email thì khi anh paste vào và gửi đi thì hình ảnh được đóng gói vào trong toàn bộ tập tin rồi gửi đi nên không bị mất khi nhận.

Còn OS muốn làm vậy thì phải can thiệp sâu vào phần code mà anh đòi làm thì sẽ sau đó sẽ đòi để lại như cũ! :3dcuoigif:

Hạng F
11/1/10
6.130
60.520
113
Thì đúng vậy mà anh! Email thì khi anh paste vào và gửi đi thì hình ảnh được đóng gói vào trong toàn bộ tập tin rồi gửi đi nên không bị mất khi nhận.

Còn OS muốn làm vậy thì phải can thiệp sâu vào phần code mà anh đòi làm thì sẽ sau đó sẽ đòi để lại như cũ! :3dcuoigif:
Mới thử trên FB, nó tự động lưu thành ảnh luôn chứ ko phải dán vào text. Mà thôi, như OS thế cũng tốt dồi, ko dám đòi hỏi. Có nhõn 500.:)

Hạng B2
11/2/12
330
9.347
93
Góp thêm tí về gõ TV.

Có 1 bác sửa Unikey thành EVkey, chỉnh sửa 1 số lỗi và có đưa lên tại:
https://drive.google.com/drive/folders/12DbnnsOs89D79loTZ_rTuU696qZZPB1_

Các bác load về thay thế Unikey, em dùng thấy ok.

Em thấy Vni font chữ xấu, vậy mà đến giờ còn ng sử dụng.

Gõ Telex hay và nhanh hơn gõ Vni chứ do tay dời ít hơn. Khi muốn chuyển qua English chỉ cần bấm Ctrl+Shift là xong ấy mà.

Hạng D
1/7/16
1.012
4.881
113
Sẵn tiện em cũng có cái théc méc nhờ các bác khai sáng. Khi đang soạn thảo 1 vb trên office (word, excel, outlook .....), chỉ cần dùng snipping để chụp 1 góc màn hình thì có thể crtl-V dán lên văn bản, sao OS lại ko làm được. OS bắt phải lưu ảnh vào máy rồi mới up lên.View attachment 1877037
Đơn giản là cái "trình soạn thảo" rút gọn trên OS không hỗ trợ chức năng đó :) hehe

18/9/04
3.594
90.479
113
Mới thử trên FB, nó tự động lưu thành ảnh luôn chứ ko phải dán vào text. Mà thôi, như OS thế cũng tốt dồi, ko dám đòi hỏi. Có nhõn 500.:)
Tôi có bảo không làm được đâu.
Nhưng khuyên anh đừng đòi hỏi thì hơn. :D