Tập Lái
24/9/15
34
18
8
36
Có bác nào biết Engineer Mode cho Kia Sorento 2022 không ạ? Đang muốn update bản đồ mà cẩn phải bật load USB.

• Like
Reactions: huyb9
Tập Lái
24/9/15
34
18
8
36
Update bản đồ thì bạn vào website của hãng rồi tải về update là được, đâu cần vào Engineer mode làm gì.
Cảm ơn bác, mình đã mò ra đc cách để bật USB upgrade rồi. Đối với xe nào chưa bật tính năng này thì khi đưa USB vào thì hệ thống sẽ không đọc được thông tin.

Tập Lái
24/9/15
34
18
8
36
bác làm hướng dẫn cho anh em đi
Chào ông anh 6996,
Anh tham khảo clip dưới để vào Dealer Mode và bật USB Upgrade (nếu xe chưa đc bật sẵn).
Lưu ý : trong clip họ nhấn nút vật lý Enter để chọn, nhưng trong màn Sorento thì ko có nên thay vào đó anh chỉ cần chạm tay vào dòng THÔNG TIN PHIÊN BẢN/CẬP NHẬT là được. Còn lại các bước và mã code y chang trong clip.

• Like
Reactions: TNTANH
Tập Lái
24/9/15
34
18
8
36
Em update trên Sorento 2020 đâu cần phải mở gì đâu anh, tải về USB rồi update bình thường luôn. Xe này từ 2020 cũng mới update lần đầu tiên.
Do cài đặt ban đầu từ nhà máy đã bật lên đó bác, nếu chưa bật thì phải bật lên mới tự động cập nhật khi cắm USB vào :)

Tập Lái
22/2/23
10
20
3
35
Do cài đặt ban đầu từ nhà máy đã bật lên đó bác, nếu chưa bật thì phải bật lên mới tự động cập nhật khi cắm USB vào :)

Ừa, có khả năng Thaco khoá chức năng này ở một vài xe. Mình update trên Sorento 2020 và K3 2022 đều bình thường, cắm vào là update được luôn :D

Cũng ko rõ tại sao họ lại khoá vì họ cho phép update bản đồ mà lại đi khoá :D