Hạng C
25/3/11
516
801
93
Kế hoạch bác ấy tiếp theo là đổi xe. Xe cỏ thì cách kiểu gì cũng vậy thôi. Lên Mec dòng A hoặc Bim dòng A cải thiện đáng kể đó bác chủ.:3dcuoi:
Em đâu có ý định đổi đâu bác hehe đối với em xe cỏ nhưng quá ngon trong tầm tiền đó rồi, nói thật em là người cực kỳ thực dụng. Nếu em đủ tiền mua Mec, Bim để đi thì em sẽ chấp nhận mua Honda, Mitsu... số tiền chênh lệch em trả lương tài xế hưởng thụ cho sướng, thỉnh thoảng thích thì vẫn tự lái được. Còn nếu quá nhiều tiền thì khỏi nói rồi hehe cứ mua thoải mái kaka.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Tại chưa có tiền thì nói vậy thôi bác. Em cũng từng vậy.
Nhưng mà khi được ngồi lên Mec lái thử 1 lần thì em thay đổi. Nó ko những mang lại nhiều thứ mà cái quan trọng là an toàn thì hơn hẳn. Khi có nhiều tiền rồi thì mình càng lo cho cái mạng mình hơn. Giờ thì có xe đi là ngon rồi, xe gì cũng được.
Khi nào có nhiều tiền thì em sẻ đổi Mec hoặc Bim liền.
Em đâu có ý định đổi đâu bác hehe đối với em xe cỏ nhưng quá ngon trong tầm tiền đó rồi, nói thật em là người cực kỳ thực dụng. Nếu em đủ tiền mua Mec, Bim để đi thì em sẽ chấp nhận mua Honda, Mitsu... số tiền chênh lệch em trả lương tài xế hưởng thụ cho sướng, thỉnh thoảng thích thì vẫn tự lái được. Còn nếu quá nhiều tiền thì khỏi nói rồi hehe cứ mua thoải mái kaka.

Hạng C
25/3/11
516
801
93
Tại chưa có tiền thì nói vậy thôi bác. Em cũng từng vậy.
Nhưng mà khi được ngồi lên Mec lái thử 1 lần thì em thay đổi. Nó ko những mang lại nhiều thứ mà cái quan trọng là an toàn thì hơn hẳn. Khi có nhiều tiền rồi thì mình càng lo cho cái mạng mình hơn. Giờ thì có xe đi là ngon rồi, xe gì cũng được.
Khi nào có nhiều tiền thì em sẻ đổi Mec hoặc Bim liền.
Bác chưa hiểu ý em rồi kaka, em nói là mức độ hưởng thụ khi có tài xế kìa, còn đương nhiên xe ngon thì đi ngon hơn rồi. Giả dụ em chỉ có 1,6 tỉ để mua xe thì em sẽ ko mua Mer C mà mua con Mazda hay Honda Mitsu gì đó và để tiền chênh lệch thuê tài xế.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Hi bác đoạn em chạy ko đẹp lắm đâu, cũng có chỗ xấu. Với điều kiện đi hàng ngày của em là trong phố nên em chỉ test ở ĐK tương tự như thế thôi. Nhưng cái em muốn tìm hiểu ở đây là Hiệu quả thực sự của việc dán cách âm, liệu có thực sự giảm ko hay toàn là mất tiền rồi tự sướng là êm hơn? Bản thân em làm 3 cái xe của em rồi mà chắc chỉ là cảm nhận. Em muốn được chứng minh bằng máy móc, bằng con số cụ thể thì mới thuyết phục.
Cách âm cần đúng cách, nếu không nó sẽ như cái hủ chứa âm, càng ồn hơn.
cần cách âm những nơi phát ra tiếng động trước, như taplo 4 hơc bánh xe.
Bác baont đại lý Bảo Long tháo ráp taplo Mirage chỉ tính 750-800k, giá thấp so với vật liệu bác nên đến làm trước.

Tham khảo bác pdkhoajp

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Enjoylife
Hạng C
25/3/11
516
801
93
Cách âm cần đúng cách, nếu không nó sẽ như cái hủ chứa âm, càng ồn hơn.
cần cách âm những nơi phát ra tiếng động trước, như taplo 4 hơc bánh xe.
Bác baont đại lý Bảo Long tháo ráp taplo Mirage chỉ tính 750-800k, giá thấp so với vật liệu bác nên đến làm trước.

Tham khảo bác pdkhoajp
Em tìm mỏi mắt chả có bác nào làm đến nơi đến chốn vụ này, có nghĩa là làm và đo đạc cẩn thận bằng máy móc đàng hoàng và có con số để chứng minh cho điều đó nên muốn thử xem sao.

Hạng C
25/3/11
516
801
93
Update là em đã mượn được máy đo độ ồn, giờ bước tiếp theo nhờ các bác hội Attrage có xe chưa làm gì cả hỗ trợ test cùng em. Rất mong nhận được sự hỗ trợ của các bác.

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Update là em đã mượn được máy đo độ ồn, giờ bước tiếp theo nhờ các bác hội Attrage có xe chưa làm gì cả hỗ trợ test cùng em. Rất mong nhận được sự hỗ trợ của các bác.
Bác mượn của bác Tuấn hoặc Bình bên sale thử bác.
Hì, hy vọng giảm 50% thì ngon.

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM

bác có dự định là mượn đâu đó 1 bộ lốp khác Dunlop ít ồn để test không?