OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi
RE: Urgent: Đã có signal trên gương!

Trích đoạn: Everest 2.6

E đang phân vân xem liệu có nên tới để chỉnh lại không, chứ hôm trước về bị bà cả cho một trận can tội nổi hứng bất tử múc luôn làm bả chờ từ 9h30 sáng tới gần 3h chiều lận. Mà thợ ở đó cũng kỳ, đang làm cho khách liếc đồng hồ thấy 12h cái là lủi hết cứ để khách với cái xe lanh tanh bành như thế. Mà ở Minh Khai thì có gì để ăn chứ, phải bắt taxi đưa vợ lên tận phố ăn trưa xong quay lại (vậy là + thêm 200k tiền xe nữa==> Chát!). Nể mỗi là có bác Hiển ở đó được cái nhiệt tình!
em cũng bị đói ở đó 1 lần, đúng là ở phố đó ko có gì ăn thật, hôm rồi em phải đi bộ 20 phút mới tìm được hàng phở ăn tạm! :D

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: cosboy

Trích đoạn: Everest 2.6

E đang phân vân xem liệu có nên tới để chỉnh lại không, chứ hôm trước về bị bà cả cho một trận can tội nổi hứng bất tử múc luôn làm bả chờ từ 9h30 sáng tới gần 3h chiều lận. Mà thợ ở đó cũng kỳ, đang làm cho khách liếc đồng hồ thấy 12h cái là lủi hết cứ để khách với cái xe lanh tanh bành như thế. Mà ở Minh Khai thì có gì để ăn chứ, phải bắt taxi đưa vợ lên tận phố ăn trưa xong quay lại (vậy là + thêm 200k tiền xe nữa==> Chát!). Nể mỗi là có bác Hiển ở đó được cái nhiệt tình!
em cũng bị đói ở đó 1 lần, đúng là ở phố đó ko có gì ăn thật, hôm rồi em phải đi bộ 20 phút mới tìm được hàng phở ăn tạm! :D
Vụ này xôm đây , mai em mở Restaurant ở 199MK nhé , giảm giá cho SFC 20% trong lúc chờ tân trang vợ 2 ..:D

Hạng B2
16/2/06
224
0
16
Vuong quoc xe hoi

Đúng là hơi bất tiện các bác ạ, hồi trước mỗi lần đi sửa xe BMW bên cạnh đó e cũng phải đi khá xa mới có hàng ăn trưa. Mà bác KV ơi, chỗ bác Huy còn mỗi 1 chiếc xi nhan sườn thôi, hôm trước e vào đấy mua nốt rồi. Bác chờ xem mấy hôm nữa bác Huy đi Korea về thế nào cũng có nhiều hàng mới đấy.

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Hôm nay em xinh đẹp chân dài ở đó gọi điện báo là có đèn rồi. Định chiều xuống lắp nhưng tình hình thế này chắc phải bỏ làm mà xuống luôn quá, khéo chiều xuống chỉ còn cái túi ni lông đựng đèn thôi.

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

mình đã lắp lại dây đèn soi đường của đèn sinhan gương rồi, nối vào đèn trần trung tâm , nói chung rất hay : chỉ cần bấm unlock là đèn sáng , sau thời gian nếu không lock đèn sẽ tự tắt ( giống đèn trần ) trông rất pro. cảm ơn bác HUY nhiều

Hạng C
20/11/07
529
0
16

Vậy là SFC hiện giờ đã chia thành 2luồng ý kiến về việc đấu nối đèn signal trên gương rồi. Hy vọng sau lần offroad sắp tới mọi người trong SFC sẽ thống nhất ý kiến xem nên đấu nối thế nào![8|][8|][8|]

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

Em thì thiên về luồng ý kiến lắp như hình dưới đây

Rủ nhau rồng rắn đi gắn đèn xi nhanh cho santaFE

Gắn xong khi đi trong thành phố,mở đèn đờmi thì hai bên kiếng có hai đèn xanh xanh hơi màu mè diêm giúa nhưng cũng hay hay các bác nhỉ?:D:D

khi bật turn right thì nó như vầy

lúc này Box anh em Huyndai - Kia buồn quá do thuế nhập khẩu tăng trở lại nên em post vài hình ảnh cho vui vậy mà.Thành thật chia buồn với số anh em đang có ý định mua xe nhập khẩu.[:eek:][:eek:][:eek:]

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Thưa các bác, đấu đèn kiểu này cũng có cái hay của nó nhưng em có mấy ý kiến thế này, may ra giúp được sự lựa chọn cách đấu cho các bác .
1. Chức năng theo thiết kế của nó là để soi lối đi cho các bác mò đến xe khi đã bấm "Unlock" và đi khỏi xe khi đã đóng cửa, tránh dẫm phải "mìn mo CS", món này các bác hay dính ở những bãi xe lạ (mà cái mùi của nó trong một không gian chật như một cái xe thì các bác biết rồi).
2. Do dùng đèn LED nên việc để sáng liên tục như vậy sẽ giảm tuổi thọ, hơn nữa khi các bác chạy xe điện áp sẽ không phải là 12V ổn định mà dao động từ 13,5 ~14,6V, dòng điện không phải là 1 chiều hoàn toàn, các bác cứ xem mấy em CAM, ALTIS....sau khoảng 1 năm sử dụng, các em nó die gần hết rồi.

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Các bác nên lắp theo dây đèn trần vì mấy lý do sau:
1. khi bấm nút unlock là đèn sáng
2. khi mở cửa là đèn sáng
3. Không sợ quá tải (Việc này rất quan trọng vì e không biết nhiều về điện nhưng cũng nghĩ như bác Huy là hệ thống điện sẽ có khả năng quá tải do phải cấp điện trong 1 thời gian dài (nhất là bác nào chạy vài trăm cây đường dài). Hơn nữa trông hơi cải lương nếu nó cứ sáng mãi). Hệ thống đèn trần có 3 cái và không phải khi nào cả 3 cũng đều sáng 1 lúc.

Vài lời góp ý, các bác nên cân nhắc. Gần đây nhiều xe bốc khói cũng một phần vì dạng này mà ra cả.