Hạng B2
11/8/11
464
7.053
93
Như tiêu đề, kính nhờ các Anh ở CNL tư vấn giúp.
- Hiện nay chuồng cu thì nên dùng loại ván lát sàn nào ? ( tiêu chí tầm trung bình không cần cao cấp) dùng gỗ công nghiệp ( thấy thằng An Cường mới có ván lát sàn giả đá cũng rất đẹp) hay dùng nhựa ? Anh nào đã dùng qua cho xin chút ý kiến. ( thỉnh anh @Hiệ Lực , anh @Jimie ( em ko nhớ rõ nick anh này) ).
- Giấy dán tường : chuồng cu cũ gần 10 năm rồi, giờ em nó phân vân là dám tường hay là sơn lại ( giá thành như nhau) em chưa dán tường lần nào nên không rõ là dán thì khoảng 3-5 năm oki ? theo em dán tường thì nó nhiều lựa chọn màu sắc hơn.

Xin cám ơn các Anh CNLer đã bớt chút thời gian 7 nghề vào đọc.

Hạng D
5/5/07
1.358
14.962
113
Ngon bổ rẻ thì bác lót hàng Trung Quốc 8mm bản nhỏ giá 150k/m2 (Chưa bao gồm len, nẹp, xốp, công thợ) Maxlock bản nhỏ
Cao hơn thì lót hàng 12mm giá 220k/m2 Maxlock 12mm
Bên mình có sàn nhựa 2mm, 3mm, 4mm, 7mm (Nhập khẩu và bán sỉ giá tốt nhất Việt nam) nhưng không khuyến khích dùng sàn nhựa cho chuồng cu

Hạng B2
11/8/11
464
7.053
93
Việt build dừa hết hôm qua xong
Xao mấy nay anh hổng đi koi :)
Dạ em có việc phải về quê, nên hổng có đi coi được. Kỷ niệm buồn ở VietBuild năm xx hồi đó mua cái Sofa của Cozy sau đi cửa hàng của nó mới biết nó thịt mình thêm hẳn mấy triệu :D. Về vợ chửi mãi.

Hạng B2
11/8/11
464
7.053
93
Ngon bổ rẻ thì bác lót hàng Trung Quốc 8mm bản nhỏ giá 150k/m2 (Chưa bao gồm len, nẹp, xốp, công thợ) Maxlock bản nhỏ
Bên mình có sàn nhựa 2mm, 3mm, 4mm, 7mm (Nhập khẩu và bán sỉ giá tốt nhất Việt nam) nhưng không khuyến khích dùng sàn nhựa cho chuồng cu
Dạ cám ơn bác @hiep luc :D , em sẽ lưu ý phần note của bác.

Hạng C
30/12/05
616
9.445
93
k-home.vn
Sao ko dùng sàn nhựa cho chuồng cu được hả anh ?

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
90.456
113
Sài Gòn
Sẵng thớt sàn gỗ cho mình hỏi loại sàn gỗ phòng khách nào có độ bóng vừa phải nhưng KHÔNG ĐỂ LẠI DẤU CHÂN các anh nhỉ?. Giấy dán tường thì nhà mình dứt khoát không dùng. Anh chủ cũng nên suy nghĩ lại sau này tháo ra phê lắm. Để lâu thì xuống màu trong rất cũ.

Hạng D
5/5/07
1.358
14.962
113
Việt build dừa hết hôm qua xong
Xao mấy nay anh hổng đi koi :)
Hàng kho mình nhiều hơn Viet build, giá cũng tốt hơn nhiều

Đang có mấy mã hàng sàn Đức nhập khẩu Germany giá giảm còn 270k/m2 (giá gốc 350k) bác nào tranh thủ hốt đi. Giá quá tốt

Ưu nhược điểm gỗ công nghiệp lát sàn + giấy dán tường

Attachments

Hạng D
5/5/07
1.358
14.962
113
Sẵng thớt sàn gỗ cho mình hỏi loại sàn gỗ phòng khách nào có độ bóng vừa phải nhưng KHÔNG ĐỂ LẠI DẤU CHÂN các anh nhỉ?. Giấy dán tường thì nhà mình dứt khoát không dùng. Anh chủ cũng nên suy nghĩ lại sau này tháo ra phê lắm. Để lâu thì xuống màu trong rất cũ.
Sàn Classen đó bác

• Like
Reactions: nopower