Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Em chơi bán tải từ 2011, vừa mới đổi em Navara NP300 2016 đây, em làm Mitsubishi từ 2007-2009, làm nissan từ 2009-2012, chuyển qua chevrolet từ 2012-2015, và đang làm ford từ tháng 9/2015 tới nay. Em chạy Colorado demo cty cũ từ 2013 (phiên bản số 5 cấp, đến cả bản 2015 số AT 6 cấp). Thời gian em cầm cái nhiều khi còn nhiều hơn Bác đấy. Bác có gì thắc mắc không?
Bác đã tìm hiểu kỹ từng dòng xe chưa? Em hỏi thật!
Con NP300 sài phuộc nó dành cho những Bác như em, thích bán tải, muốn êm ái, thích số tự động. Mỗi dòng có cái lợi thế riêng, em đang làm cho Ford ko lẽ e đi tâng bốc Nissan?!?
Ps: Xin lỗi vì dòng đỏ đỏ trên, em có đề nghị sau: Bác muốn so sánh chút chút để cho khách quan thì em mời Bác off một bữa cuối tuần đem Colorado của Bác và em đem Navara của em ra cho Bác chạy thử. Cafe Rose 3/2 cuối tuần anh em Oser nhiều lắm.
Nhảy cty khiếp quá, kế hoạch 2017 của bác là hãng nào ?

• Like
Reactions: vthanh6 and hino68
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
View attachment 458951 Sau 1 năm trải nghiệm bán tải Hilux, 1 năm trải nghiệm BT 50 3.2 và hiện tại là 3 tháng Colorado High country 2.8 vì đây là mục dành cho Chevrolet nên mình chỉ đánh giá riêng về Colorado. Khi mới mua về đương nhiên là bạn chỉ thấy ưu điểm nhưng theo thời gian sẽ có nhược điểm.[pagebreak][/pagebreak]

Ưu điểm :

1 - Ngoại thất khá là thể thao, trẻ trung, lịch lãm ( thích nhất ngoại hình của em này )
2 - Nội thất khá là sang trọng so với các dòng bán tải khác, riêng về phần ghế được bọc bằng da nhìn khá là tinh tế.
3 - Nhiên liệu : sau khi chạy được 10 nghìn km thì mình đánh giá mức tiêu thụ như trên đồng hồ chỉ khoảng 7.8 lít / 100km
4 - Hệ thống chiếu sáng có thể chỉnh cao thấp ( ít khi dùng)
5 - Ga tự động : cái này cũng khá tiện ích khi đường vắng bạn có thể cài km chạy đỡ mỏi chân.
6 - Âm thanh thì nghe khá là hay, có chức năng bù trừ âm thanh
7 - khoang trước và sau khá rộng ( rộng nhất trong các dòng bán tải)
8 - Chạy qua các đoạn đường ổ gà, gồ ghề khá êm ái, như xe hơi
9 - camera lùi theo xe khá rõ kể cả ban đêm, cảm ứng báo sau cũng khá nhạy, có thể phát hiện con vít nằm trên cây gỗ
10 - hỗ trợ đổ dốc tự động khá tốt
11 - Hệ thống báo thay nhớt tự động

Nhược điểm :

1 - Máy kêu hơ to, đôi khi có tiếng rít rít ( không biết đây có phải là đặc thù của máy duramax không nữa)
2 - Khi ôm cua xe khá nghiêng tạo cảm giác sợ ( xe không trang bị hệ thống cân bằng điện tử)
3 - túi khí chỉ có 2 cái trước
4 - Hệ thống mylink bị cắt giảm định vị, bản đồ, và khá nhiều chức năng so với bản của thái
5 - Chạy tốc độ 90 km trở lên bị ù tai.
6 - hộc để đồ của xe thì khá nhiều nhưng không có hộc nào có khoá.
Trên là những đánh giá cơ bản nhất của mình về dòng colorado high country cao cấp nhất của chev tại viêt nam, mặc dù có những nhược điểm nhưng mình khá hài lòng vời dòng này, giá hợp lý, tiết kiệm nhiên liệu, dáng thể thao. Nếu thêm được hệ thống cân bằng điện tử nữa thì không có đối thủ.

Hiện tại phong trào bán tải ở Việt nam đang tăng một cách rõ rệt, nhu cầu tăng nên chất lượng cũng phải tăng, nếu so sánh về giá và chức năng thì bán tải không thua kém gì , có khi lại lợi thế hơn về giá khi chỉ chịu có 5% thuế.
Ảnh minh họa
Nhìn bán tải ecũng thích
Mỗi tội ngồi sau nó hơi sóc thôi chứ chỉ lái hai thằng thì quá ngon trong tầm giá

Tập Lái
19/8/16
9
2
3
TP.HCM
có bác nào làm bài cảm nhận về Ford Ranger tất cả các bản dc k ạ? E cám ơn rất nhiều