Hạng D
13/1/12
2.668
91.598
113
Vấn đề nằm ở chổ không còn lòng tin với nhau. Bên nào cũng lo thủ. Mà đã lo thủ thì sẽ mất nhiều cơ hội hợp tác để phát triển.

Năm 2017 em bị giật trên 500 chai. Nó trốn mất luôn. Mà thằng đó ngu thiệt. Với trình độ và khả năng làm việc của nó đi làm công cho người khác thì mỗi tháng kiếm cũng được vài chục, thậm chí cả trăm chai. Bây giờ trốn đi đâu không rõ. Nếu có gặp lại chắc chắn sẽ không ai giúp đỡ. Những thằng làm sub cho nó rất ok, bây giờ em kéo về làm sub cho em. :)
Làm như bọn Tây cho phẻ ... không thấy tài khoản báo thì không ship hàng ... chán cái cảnh đi đòi nợ như di an xin lam roi anh

Hạng B2
21/10/06
337
24.871
93
Làm như bọn Tây cho phẻ ... không thấy tài khoản báo thì không ship hàng ... chán cái cảnh đi đòi nợ như di an xin lam roi anh
Bọn Tây cũng đểu bỏ mẹ. Quan trọng ai ép ai đc trong cuộn chiến này
Tây:
vendor audit hàng năm
Ko tạm ứng
45-60 ngày đếm từ cuối tháng.
Thanh toán ngày cố định trong tuần
Tính ra làm cho khách hàng mà người chủ Việt nhỏ nhỏ mà sướng

Hạng C
30/5/13
696
9.098
93
Làm xd nhiều khi cũng nản thiệt, mình là chủ nợ của 1 người và là con nợ của nhiều người. Đau cái là dù mình là chủ nợ nhưng con nợ nó coi mình như con, nhiều khi nó có tiền mà éo chịu trả, lấy tiền mình đi mua đất kiếm lời. Trong khi mình nợ nhà cung cấp thì năn nỉ họ thấy mẹ, chạy tiền đứng tiền ngồi trả cho công nhân. Năm 2006 làm công trình có 45 tỏi , 2008 bàn giao mà nó lần khần công nợ 13 tỏi. Nó trả nhỏ giọt phải kiện tụng tùm lum mới thu được 6.5 tỏi cuối cùng bằng cách nó gán nợ cục đất trị giá có 5 tỏi. Thua toàn tập.

Hạng B1
19/12/18
95
528
83
41
Hàn có được xem là Tây hem bác. Nó có nguyên ban bệ người việt mình luôn, tính ra giá lời khoảng 6% tiến độ thì ép chạy như chạy tang gia, chậm thì phạt, nhưng quyết toán thì ok nhanh và ko phải qua trung gian chi % để thắng thầu.
Mần với tây hem dễ nuốt đâu bác. Mí bác nào mần với tây hiểu vụ này. Được cái lọ mất cái chai à bác ạ, tây ko hiền đâu :confused:

• Like
Reactions: namphat
Hạng C
30/5/13
696
9.098
93
Hàn có được xem là Tây hem bác. Nó có nguyên ban bệ người việt mình luôn, tính ra giá lời khoảng 6% tiến độ thì ép chạy như chạy tang gia, chậm thì phạt, nhưng quyết toán thì ok nhanh và ko phải qua trung gian chi % để thắng thầu.
Mần với tây hem dễ nuốt đâu bác. Mí bác nào mần với tây hiểu vụ này. Được cái lọ mất cái chai à bác ạ, tây ko hiền đâu :confused:
Mần với tây mà không xem kỹ spec là học máu. Tây qua ta lâu vẫn ăn % ào ào nhưng được cái nếu ok thì nhanh gọn lẹ

Hạng B1
19/12/18
95
528
83
41
Làm xd nhiều khi cũng nản thiệt, mình là chủ nợ của 1 người và là con nợ của nhiều người. Đau cái là dù mình là chủ nợ nhưng con nợ nó coi mình như con, nhiều khi nó có tiền mà éo chịu trả, lấy tiền mình đi mua đất kiếm lời. Trong khi mình nợ nhà cung cấp thì năn nỉ họ thấy mẹ, chạy tiền đứng tiền ngồi trả cho công nhân. Năm 2006 làm công trình có 45 tỏi , 2008 bàn giao mà nó lần khần công nợ 13 tỏi. Nó trả nhỏ giọt phải kiện tụng tùm lum mới thu được 6.5 tỏi cuối cùng bằng cách nó gán nợ cục đất trị giá có 5 tỏi. Thua toàn tập.
Đợt đầu tạm ứng ok nhanh nhoen, đợt 2 đợt 3 xèn rụp rụp nhanh nhen, nhưng tới khi gần xong là thì kiểu gì cũng bị chậm lại ko rẹt rẹt như hồi đầu, thêm cái phần bảo hành bảo tỏi ngâm thêm 5 7% giá trị nữa.
Mà khổ nỗi các bác mần với nghiệp đi gần hết cuộc đời, ko bỏ được. Dù kiếm ăn ko được như xưa khổ bỏ mợ ra.

Hạng D
23/12/10
2.789
26.214
113
Giờ này công nợ phải thu của em còn 1 đống, bắt đầu cái màn dzí qua dzí lại rồi
Giờ tới tết chỉ mong doanh số nhích thêm 1 tí so với mọi năm và thu hồi được 70-80% công nợ là mừng

Hạng D
9/12/14
1.317
1.036
113
anh lên núi hưởng thụ rồi, kệ bà cái tụi bá dơ dưới chân núi đi a!