Thảo Luật Chung V/v hoàn tiền booking

Hạng B1
1/11/15
81
139
48
43
Chào các bác, trước đây mình có booking mua căn hộ tại sàn trên đường Điện Biên Phủ. Ngày 28/7 mình đổi ý không mua nữa nên có yêu cầu hoàn cọc. Nhưng cty bắt mình phải tới tận nơi để nhận tiền mặt chứ không cho phép khách hàng ở HCM được nhận qua chuyển khoản (lúc booking mình chuyển khoản). Không hiểu sao sàn này lại có quy định lạ vậy? Bác nào biết lý do vì sao không ạ? Liệu đây có phải là qui định phổ biến ở các sàn BDS hiện giờ không? Cám ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: toanhm92
Hạng B2
17/5/17
106
21
20
31
Chào các bác, trước đây mình có booking mua căn hộ tại sàn Property X trên đường Điện Biên Phủ. Ngày 28/7 mình đổi ý không mua nữa nên có yêu cầu hoàn cọc. Môi giới nói mình chờ tới ngày 7/8, và tới ngày hôm nay 13/8 thì môi giới báo là cty đã đồng ý hoàn cọc lại cho mình. Nhưng cty bắt mình phải tới tận nơi để nhận tiền mặt chứ không cho phép khách hàng ở HCM được nhận qua chuyển khoản (lúc booking mình chuyển khoản). Không hiểu sao sàn này lại có quy định lạ vậy? Bác nào biết lý do vì sao không ạ? Liệu đây có phải là qui định phổ biến ở các sàn BDS hiện giờ không? Cám ơn các bác.
sàn em thì cho khách 2 option lựa chọn CK hoặc nhận tiền mặt, nhưng vẫn prefer CK cho khách cho tiện nè anh.

• Like
Reactions: Azeroshop
Hạng B1
1/11/15
81
139
48
43
sàn em thì cho khách 2 option lựa chọn CK hoặc nhận tiền mặt, nhưng vẫn prefer CK cho khách cho tiện nè anh.
Vâng bác. Thấy kiểu này làm mình không thoải mái. Chắc mai mốt chọn sàn khác. Mình chỉ thắc mắc liệu qui định ko ck cho khách tại hcm là qui định phổ biến tại các sàn bds hay không thôi. Vì thấy có gì đó không logic.

Hạng B2
17/5/17
106
21
20
31
Vâng bác. Thấy kiểu này làm mình không thoải mái. Chắc mai mốt chọn sàn khác. Mình chỉ thắc mắc liệu qui định ko ck cho khách tại hcm là qui định phổ biến tại các sàn bds hay không thôi. Vì thấy có gì đó không logic.
bác còn giữ lại phiếu đặt mua/ cọc/ giữ chỗ không? nếu có thì đọc lại điều khoản hoàn tiền trong trường hợp không mua đi bác? mấy cái đó phải rõ ngay từ đầu để đỡ lấn cấn về sau nè

Hạng B1
1/11/15
81
139
48
43
bác còn giữ lại phiếu đặt mua/ cọc/ giữ chỗ không? nếu có thì đọc lại điều khoản hoàn tiền trong trường hợp không mua đi bác? mấy cái đó phải rõ ngay từ đầu để đỡ lấn cấn về sau nè
Có giữ phiếu bác ơi. Trong phiếu đâu có ghi vụ chuyển khoản hay tiền mặt đâu. Nói chung sàn này thấy không chuyên nghiệp.

• Like
Reactions: Tonny tran
Hạng B2
4/4/16
248
308
63
Tp HCM
Thường e thấy nếu hoàn tiền booking, các sàn đều có 2 option cho khách hàng chọn cả. Đa phần sẽ chọn chuyển khoản cho khách hàng, thu lại các giấy tờ liên quan lúc nhận booking thôi bác. Sàn này làm vậy là không chuyên nghiệp rồi. Kiểu này sao giữ khách hàng được
Có giữ phiếu bác ơi. Trong phiếu đâu có ghi vụ chuyển khoản hay tiền mặt đâu. Nói chung sàn này thấy không chuyên nghiệp.
[/QUOTE

• Like
Reactions: Azeroshop
Hạng B1
1/11/15
81
139
48
43
Thường e thấy nếu hoàn tiền booking, các sàn đều có 2 option cho khách hàng chọn cả. Đa phần sẽ chọn chuyển khoản cho khách hàng, thu lại các giấy tờ liên quan lúc nhận booking thôi bác. Sàn này làm vậy là không chuyên nghiệp rồi. Kiểu này sao giữ khách hàng được
Uh, mình thấy có gì đó sai sai ở cái sàn này. Nhưng sàn này là Property X, là 1 sàn lớn mà không hiểu sao làm việc kỳ lạ như vậy?

Hạng B1
1/11/15
81
139
48
43
Sau khi nói phải trái thì họ cũng đã ck hoàn tiền booking. Dù hơi vất vả nhưng cũng mừng. Có lẽ sau này chỉ dám book trực tiếp CDT cho chắc ăn.

• Like
Reactions: Tonny tran
Hạng B2
17/5/17
106
21
20
31
Sau khi nói phải trái thì họ cũng đã ck hoàn tiền booking. Dù hơi vất vả nhưng cũng mừng. Có lẽ sau này chỉ dám book trực tiếp CDT cho chắc ăn.
chúc mừng anh nha :D sắp tới có tính đầu tư dự án nào ko anh?

Hạng B2
6/7/17
390
421
88
37
Bác còn hên chán, mình đòi cả tháng nay hôm nay sàn hẹn chiều chuyển khoản ko biết nó có chuyển k? Sáng mới báo sale hnay mà ko trả mai lên sàn đòi.