Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
4runner nói:
Em cố gắng thu xếp sáng thứ 7 8 /12/2012 đến chổ bác nguoinongdan để làm nốt mạch tăng sáng . Các bác tuần rồi chưa mang xe đến kiểm tra , chưa làm xong mạch tăng sáng tranh thủ mang xe tới em xem nhé . Mong các bác vì sự an toàn chịu khó tốn ít xăng mang xe đến khiểm tra và hiệu chỉnh nhé .
Vấn đề độ lại mạch tắt đèn khi tắt chìa khoá xe sẽ là 1 chủ đề sinh hoạt off kỹ thuật tháng 01/2013 , em trông ý kiến của CHT CHP .:D:D
Qua tết Tây là em ở truồng rồi (hết bận) nên có nghèo cũng cho thằng Tèo qua Mỹ học ạ.

Hạng D
13/11/11
2.241
725
113
Sài Gòn
Ấp Thủ Đức mới off kỹ thuật tăng sáng xong. Kết quả: Trên cả tuyệt vời. Cám ơn bác Tư nhiều.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
1055/832 = 1,27
Như vậy qua đo đạc thực tế sau khi độ đèn cường độ ánh sang tăng 27% đúng không các bác . Con số này cũng gần bằng con số em tính toán trên lý thuyết . :D:D

2luatdk nói:
Có rùi đây. Một bài test như sau:
Xe đậu trong nhà xe, tắt hết đèn trong nhà, nổ máy, mở đèn xe, máy đo cường độ ánh sáng để cố định cách mũi xe 1m thẳng hàng với bóng đèn bên trái. Và đây là kết quả:
* Hệ thống cũ (chưa lắp tăng sáng):

KQ: 8.320 Lux (số trên màn hình phải x10)

* Hệ thống mới

KQ: 10.550 Lux (số trên màn hình phải x10)
Các bác thấy sao?! Còn 1 thiếu xót là em chưa đo lại U cấp đến đuôi đèn mới là bao nhiêu. Chứ cái U cũ là 10,9V.

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.059
113
51
Em có nhận được pm "offline kỹ thuật của Bac 4runner", hôm đó bận không đi được, tiếc lắm. Cảm ơn sự nhiệt tình của Bac, mời Bac cafe sau ạh !
p/s : xe em lấy lại của Rocket :D

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
thanh_VLXD nói:
Mấy bac chỉ giup em chỉnh Galanti Wagon với,xe em galanti gần 1500 vòng lận
Bác chỉnh thử cái nút hình bông mai bằng đầu ngón tay phía bên tay trái chổ BXC phía dưới lọc gió (con này vặn bằng tay). Theo chiều kim đồng hồ là tăng, bác vặn ngược lại xem thử có giảm tua máy không? (Nhớ chỉnh khi máy nguội, để máy nổ khoảng 5 phút và đừng bật máy lạnh nhé) Còn con vít chận chổ cuối dây ga là bù ga máy lạnh trước đây không biết em vặn hết vào khi bật máy lạnh tua lên rất cao, số 4 bỏ chân ga xe vẫn không giảm tốc.

Last edited by a moderator:
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
danhhuynh nói:
thanh_VLXD nói:
Mấy bac chỉ giup em chỉnh Galanti Wagon với,xe em galanti gần 1500 vòng lận
Bác chỉnh thử cái nút hình bông mai bằng đầu ngón tay phía bên tay trái chổ BXC phía dưới lọc gió (con này vặn bằng tay). Theo chiều kim đồng hồ là tăng, bác vặn ngược lại xem thử có giảm tua máy không? (Nhớ chỉnh khi máy nguội, để máy nổ khoảng 5 phút và đừng bật máy lạnh nhé) Còn con vít chận chổ cuối dây ga là bù ga máy lạnh trước đây không biết em vặn hết vào khi bật máy lạnh tua lên rất cao, số 4 bỏ chân ga xe vẫn không giảm tốc.

Bác này thật là chuẩn không cần chỉnh

Nhưng đó là chỉnh galenti lớn hay nhỏ mà thôi. Công việc này (Chỉnh xăng lửa) tuy rất đơn giản nhưng đòi hỏi kinh nghiệm rất nhiều, em đã từng chỉnh trên nhiều chiếc xe máy nhưng cũng không thể nào bằng thợ. Đối với thợ thì ai cũng tự hào "chuyện nhỏ mà" nhưng đối với người xử dụng kén chọn thì mỗi nơi chắc chỉ có 1 ông thợ chỉnh tốt mà thôi: xe chạy bốc - ít hao xăng. Trên Đà Lạt cũng vậy, em đã hóng caffe với mấy bác tài và cũng đưa xe đến vài lần chỉ có 1 ông thợ già là em ưng ý nhất, xóm OS Nha Trang bác Tyni cũng thừa nhận việc này và lâu lâu bác ý cũng phải lên Đà Lạt để đưa xe đến đây. :D

Last edited by a moderator:
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
4runner nói:
Wow , trời lạnh mà bác Xù online sớm thế à .
Tối hôm qua em đi gặp bác sỹ làm 1 mũi doping giờ sức khỏe trở lại bình thường rồi bác :). Mỗi tay có thể nhấc 50 kg là bình thường.