Tập Lái
28/12/22
12
8
3
32
Xe chạy từ dưới hầm lên chạy nhanh quá. Thêm ông ở ngoài vào góc khuất mà không chịu chạy chậm lại để giữ an toàn. Thôi bắt tay nhau mà đền!

Hạng F
28/8/19
6.697
11.386
113
Palm Beach, Florida, US
Hầm kiểu gì mà cứ như ngõ vào cũng là ngõ ra chỉ 1 xe???
Rõ ràng bề ngang ko đủ 2 xe, cứ như chỉ 1 chiều và nếu đủ 2 chiều thì phải có lươn cứng ở giữa kèm biển báo.
Mình nghĩ đây là ngõ chỉ dành riêng cho xe vào hoặc ra. Vậy chắc chắn có 1 thằng muốn ngược chiều đi tắt.
Mà cao tốc chúng nó còn đi ngược được thì cái hầm là chuyện nhỏ !

• Like
Reactions: TAK40 and Osin
Hạng B2
28/10/14
477
582
93
30
Xe trắng rẽ cướp làn, bệnh này tài xế VN bị rất nhiều, toàn rẽ trái sớm để cướp đường.
Ko rõ là cướp đường hay thói quen đi xe máy tranh thủ đi xéo để nhanh hoặc qua đường ko chịu dừng chờ mà cứ chạy ngược chiều cho tới khi hết xe ngược chiều rồi băng cái ào qua. ở các tỉnh khác ko biết chứ ở Tp.HCM rất nhiều tình trạng đi như thế này.
Chung quy lại theo chủ quan e nhận định xe trắng sai.

• Like
Reactions: TAK40 and Osin
Hạng B2
18/2/21
282
2.570
93
Xe lên dốc hầm tắt đèn hơi sớm. Xe xuống dốc hầm thì không bật đèn, không quan sát trước khi rẽ.. bị vậy là còn nhẹ.

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Tình huống này theo em thì xe trắng sai luật, nhưng nếu em là tài xế xe camera, thì va chạm đã không xảy ra.

Hạng F
28/8/19
6.697
11.386
113
Palm Beach, Florida, US
Ý nói cc bên q7 , ah bên đó trồng " rau" :):):)
Trồng rau là thú vui tao nhã! Mình cũng thích, có rau nào xanh sạch ngon bổ rẻ, nếu biết, nhớ giới thiệu nha. Thanks và có hậu tạ :eek:
Xàm vui thế đủ rồi. Đây là chuyện thật, người thật.
Tầm đâu 15 năm trước. Mình có thg Bạn học chung ĐH, nó mở Cty quản lý chung cư. Để đấu thầu QL cho 1 cái chung cư cao cấp nó mời Mình về làm giúp Manager. Vì bởi, Mình có thể làm 2,3 jobs, vừa QL vừa bao luôn phần KT Utilities, nói chung từ A-Z. Rút gọn nhân sự đồng nghĩa tiết kiệm.
Thắng thầu, làm rồi mới biết viêc QL 1 cái chung cư dù là cao cấp ở VN là rất mệt mỏi, " Thù trong giặc ngoài" đúng nghĩa.
Từ chuyện đổ rác, đậu xe, chó mèo, phơi quần áo, gắn Parabol, sơn cửa, dắt gái vào nhà lúc 2h sáng...cho đến việc chung chi cho các Anh PCCC, CA khu vực, chống chèo với bọn CĐT...vv..vv.. Mịa, ĐT thì trực 24/24 vì có khi nửa đêm Lính nó gọi.
Sau 1 năm Set up, Mình bàn giao!
Có 1 anh dân làm ăn, người Hoa, mua 1 căn 4 tỷ lầu 9 cho rau. Rau tươi và xanh, đẻ cho Him 1 thằng cu (Vợ trước đẻ toàn con gái), cứ dăm tuần 1 tháng thấy Him ghé về ở 1,2 ngày, cưng Rau như trứng.
Và Him rất đúng phong cách làm ăn, lần nào ghé cũng vào chào Mình, đưa 1t, dặn dò " Anh để ý dùm con vợ em!"
Một ngày, thấy Bé Rau chạy 1 con ( nhớ đâu xe Hàn Sport, màu đỏ, giá chắc ko rẻ. Thằng Chồng thì thấy OK, nhưng riêng Con này lại là Bullshit. Ăn ở ko nằm ngửa mà lúc nào cũng ra vẻ khinh thường người khác.
Chung cư có chổ đậu xe 4b, đánh số theo nhà ( không đủ, chỉ 40/140 ưu tiên ai mua trước) và có thêm 4 chổ cho VIP, đậu trong hiên...Hơi phiền vì nó chia cùng với mấy cây cột betong...
Vì đã hứa Take care nên Mình cũng cho Em nó 1 ô Vip, đây là Flexible.
Chỉ 3 ngày sau, vì Em lái mới, yếu còn ra vẻ...Em Parking vào ô tông bể đầu xe, mẻ cmn cái cột... Và sau đó 1 tuần, thấy con mắt Nó bầm tím, chắc thằng kia tương cho mấy đấm. Sau đó Nó dặn Mình " Đừng cho con Vợ em đậu ở đó nữa"
Hài thật!

Chỉnh sửa cuối: