Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
RE: VÁ TRONG VÀ VÁ NGOÀI LỐP

Chào các bác cho em hỏi tí nhá :

em nghĩ nếu vá trong vẫn tốt hơn đúng không ? còn vá ngoài chỉ là vá tam thời , chữa cháy đúng không vậy mấy bác ?

xin mấy bác chỉ giáo !!! thanksssssss !!!

-----------------------------------------------------
I LOVE OS

Hạng C
10/12/06
741
294
63

cám ơn bác dalatlegan nhiều nhé. Chiều em sẽ mang xe ra đấy vá. Mà mất thời gian lâu không hả bác? Bác cho em hỏi nốt nhé :)

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

@noel: thời gian vá không lâu đâu: Tháo bánh, kiếm lỗ thủng, tháo vỏ, vá trong, vô vỏ, yêu cầu cân luôn chắc khoảng 15 phút, nếu như không kẹt xe. Ở đó có mặt bằng rộng nhất so với các tiệm khác trên đường, xe vào cũng nhiều đó. tiệm bên cạnh tôi cạnh luôn vì khi cách đây khoảng 1 năm khi đi cân và vá vỏ xe thì Phước Hải kẹt quá nên qua bên cạnh làm, khi về thấy hai cái vỏ sau Michein của mình bị thay bằng hai cái vỏ khác. tức quá ra hỏi thợ bảo ráp lộn cho xe người khác và xin lỗi:mad::mad:

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Cái tiệm Phước Hải Lý Thái Tổ làm từ 1991 lận, lúc đó còn mái tôn xập xệ, "sân" đất, mỗi lần thợ quăng bánh xe xuống, bụi mù trời, như các điểm vá xe tải ven các Quốc Lộ. Còn 92 trở về trước, hổng biết :D
Lúc đó, góc Trần Đình Xu - Nguỵễn Cư Trinh Q1, cũng có chỗ vá, nhưng mắc gấp 3 lần P.H. :D

Hạng C
10/12/06
741
294
63

Hôm qua em chạy ra Phước Hải để vá lốp xe thì may quá, các chú thợ ngoài đấy rút ra được một ốc vít đâm vào lốp xe nhưng rất ngắn, và bảo không cần phải vá xe vì đinh đâm không tới. Mừng ghê luôn. Thấy mấy bác thợ này cũng có vẻ rất là nhẹ nhàng, dễ thương. CÁm ơn các bác đã chỉ dẫn nhé;)