Hạng B2
25/8/06
236
1
18
47
RE: Vài cảm nhận khi dùng xe SsangYong Rexton 2,7

Tiếng è è là turbo đấy bác ạ, độ turbo đi bác!

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Trích đoạn: PVT
Bên đó mà cũng gắn cản Inox hả bác, cái này Zin theo xe hay bác độ thêm vậy, em nghĩ chắc bác độ thêm vì bác vốn xuất thân từ VN mà :D
vâng, cái này em mới gắn vào thêm sau khi mua. Gắn cản inox kiểu này thì ở nước nào mà chả có huh bác, ăn nhau là có được phép hay không. Ngày xưa được phép gắn cản dài hết cả bề rộng xe, nhưng làm thế nguy hiểm cho người đi bộ nếu đụng phải nên nay chỉ được gắn một phần.

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Trích đoạn: hung_ng

Chúc mừng bác kate có vợ mới
Em nghĩ điều hoà của bác ồn có thể do lọc bẩn và chưa bổ sung ga sau 2 năm chạy, nên vệ sinh lọc gió (nếu thay mới càng tốt) và nạp thêm chút ga đảm bảo mát lạnh và êm ngay. Phụ tùng em thấy nói có bác Duy ở SG có đồ, em gọi điện thì được xác nhận là có, đang order nhưng vẫn chưa nhận được, khi nào có em sẽ thông tin với bác.
Cảm ơn bác hung_ng nhiều, bác cho em hỏi một chút :
Hôm nay 2-9 em đi câu cá nên xe bị lầy - ban ti lê. Đầu tiên em ấn nút 4H nhưng thấy không ăn thua nên lại ấn vào nút 4L - mức cao nhất của việc xử lý đường xấu nhưng cũng không được. Em thấy lạ là sao trên táp lô hiện lên 4WD nhưng chỉ có 2 bánh sau dũi, còn hai bánh trước chẳng quay gì cả, hay xe em bị hỏng hệ thống này? Bác đã đi qua chưa, nếu có thì cho em biết với.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

ke ke bac Kate xuống đấy xe hả??

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Trích đoạn: Kate

Cảm ơn bác hung_ng nhiều, bác cho em hỏi một chút :
Hôm nay 2-9 em đi câu cá nên xe bị lầy - ban ti lê. Đầu tiên em ấn nút 4H nhưng thấy không ăn thua nên lại ấn vào nút 4L - mức cao nhất của việc xử lý đường xấu nhưng cũng không được. Em thấy lạ là sao trên táp lô hiện lên 4WD nhưng chỉ có 2 bánh sau dũi, còn hai bánh trước chẳng quay gì cả, hay xe em bị hỏng hệ thống này? Bác đã đi qua chưa, nếu có thì cho em biết với.
Em chưa bị như vậy bao giờ nên em cũng không biết khi ấn như vậy 4 bánh nó có cùng quay hay không? :D
:D
Em chỉ biết là khi bác đổi sang 4H thì tốc độ bác chạy phải dưới 70km/h. Còn sang 4L thì bác phải dừng hẳn xe, chuyển cần số sang N thì mới đúng cách và ngược lại cũng vậy. Em cũng từng đi cả 4H, 4L nhưng ko có dịp xem bánh nó quay thế nào :D:D

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Trích đoạn: songtra

Tiếng è è là turbo đấy bác ạ, độ turbo đi bác!
Độ turbo ra sao bác chỉ cho em với. Giải thích qua cho em hiểu nghe bác :D