RE: Vài cảm nhận riêng về xe hơi Hàn Quốc- P1

Có bác nào xem phim "Thương gia In-san-ốc" chưa? Đâu cỡ 50 tập gì ấy, đang chiếu ở H. nên chắc trong SGN hay HNI đã thải ra rồi.
Phim nói về giới thương gia Triều Tiên vào quãng thời nhà Thanh (T.quốc). Hồi đó mà bên Hàn đã kinh doanh theo kiểu băng nhóm, cạnh tranh ì xèo; chính quyền thì bảo hộ + các quan thì bảo kê... Nói chung -> kinh tế thị trường phát triển còn hơn cả VN bây giờ. Xem truyện xưa nhưng giải thích được truyện nay đấy các bác.
:DBác GẤU nếu bác đọc sử thì sẽ thấy giai đoạn cực thịnh trong lịch sử phong kiến,các đô thị cổ HỘI AN,HANOI,...của ta buôn bán xầm uất cũng không kém cạnh đâu bác,toàn thương gia NHẬT BỔN,ẤN,...sang buôn bán thôi nhé.Ngoài ra với vị trí địa lý ,ta còn có con đường tơ lụa trên biển ngang qua sứ VIỆT ta đó bác,buôn bán nhộn nhịp lém hơn bọn HÀN nhiều đó,...:D

Tập Lái
24/8/05
6
0
1

Daewoo Flex

Tập Lái
10/3/06
9
0
0
mail.yahoo.com

Em cũng đã vài lần đi Hàn, cảm nhận là... gái Hàn không đẹp như trong phim!
Gái Hàn gần như 100% mỹ viện bạn ạ, nhất là gái trong phim, gái Hàn ở ngoài không xinh hơn gái Hà nội đâu!
bọn Hàn nó giáo dục người dân giỏi tệ, bài ngoại, nhất là bài Nhật ra phết
Bọn Hàn ngày xưa bị Nhật đô hộ, chúng nó ghét nhau như kiểu ta ghét Tàu ấy mà, thậm chí còn ghét Nhật hơn ta ghét tàu phù ấy!

Hạng B2
7/2/06
131
1
0

nghe các bác bà, nghĩ đến xe ta mà buồn cả cỗ lòng