Hạng F
12/9/10
6.652
41.138
113
48
Bà Tó
Kakaka........."number 1" và "number 2" .
Thiệt đúng là mấy bác đi nhiều biết nhiều . Tks all .

Hạng C
5/3/08
870
52.391
93
Sì ghềnh
Cái vụ number one or number two thì bọn Tây xài hoài. Hồi em còn đi hướng dẫn, đưa khách lên Sapa, có một con bé đó đòi đi rest room? Em hỏi number one or number two, nó bảo number one, em bảo "Behind the bush". May mà nó đòi number one chứ number two thì chẳng biết chỉ nó chỗ nào.

Tập Lái
11/10/08
20
0
3
Vung Tau
gakho nói:
@pukeko,
Àh há, vậy là tui không cô đơn, bác đang ở phía bắc tui dấy, tui đang xây dự án Refinery cho tập đoàn của Mỹ ở phía nam, thuôc Trichy city nè.
Bác đang làm gì trên đấy? bao lâu thì về VN? có quá cảnh Singapore giống tui kg?
@Phuocgia
F1 tổ chức ở đâu bác? mình không nghe vụ nầy , với lại không có nhiếu time bác ah.
@Polts,
Bác học ở Ấn lâu chưa? Học gì bên nầy vậy bác? tui cung ở cùng bang, Trichy city nè.

Hi bác gakho,

Em làm dự án bên dầu khí cho Reliance. Nói thiệt bác chứ làm với tụi này nó chuối và "kỳ lạ" không chịu nổi, hàng ngày em toàn phải nghĩ đến tiền, OK, hôm nay mình kiếm đc bao nhiêu để tự an ủi mà ở lại chứ không em bỏ chạy khỏi đây lâu rồi hehe.

Em làm ở đây 1 tháng, về nhà 1 tháng rồi qua lại. Cty em ở Sing nên đi hay về gì cũng phải ghé Sing gặp sếp để blah blah vài câu.

Ờ chỗ em làm thỉnh thoảng em có gặp 1 bác người Việt, trước du học Ukraine, giờ định cư ở Úc, thình thoảng cũng

Dân Ấn nó cũng giống dân Việt bác nhỉ, tách ra từng thằng nó cũng giỏi, giao việc gì OK việc đó, còn giao việc cho 1 nhóm là y như rằng có chuyện, không hợp tác đc theo nhóm, đùn đẩy; bởi vậy càng phục mấy thằng mũi lõ, ghét nhau không thèm nói chuyện mà việc đến tay vẫn kết hợp hoàn thành.

Hạng D
12/9/11
1.117
25.780
113
@pukeko,
Bác nhận xét về tụi Ấn đúng rồi đấy, còn thiếu cái ở dơ nữa, Trichy tràn ngâp rác, chổ nào cũng rác...kinh quá. Ngày mới qua tui cũng nản vì không chịu nỗi cái cách "nói nhiều, làm ít" của tụi nó, phần vì ăn uống không được, tháng đầu bị sút 6kg đó bác, tính là bỏ về không làm nữa. Ngặt nỗi cty từ trc đến giờ họ đối xử với mình tốt quá nên .... áy náy và ở lại đến bây giờ. Tui cũng gần xong việc ở đây rồi và sẻ di chuyển lên phía bắc ở Kandla giáp với Pakistan để làm 1 dự án khác. Hy vọng sẻ gặp đồng hương trên ấy, ở đây tui là ng Việt duy nhất, đôi lúc cảm giác cô độc đến rợn người. Thân.

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/11
1.117
25.780
113
vovinam nói:
Nhắc đến Ấn độ thì em sợ nhất đoạn phải nghe tiếng Anh của họ qua điện thoại
.
Hihihi hoàn toàn thông cảm và chia sẻ với bác cái vụ nầy.

Hạng F
5/3/10
5.994
31.246
113
tiếp các câu chuyện tại Ấn Độ đi bác, 1 mình ở xứ xa lạ thật có nhiều chuyện để kể

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
@ chủ thớt : Ấn - Pakistan láng giềng môi hở răng lạnh : mong rằng chỗ cụ sẽ tới vạn sự bình an

lính Mỹ (đực/cái) bên Afghanistan nhiều lắm cũng có lính Mỹ gốc Việt biết đâu sẽ gặp

Hạng D
12/9/11
1.117
25.780
113
Gia_Định nói:
@ chủ thớt : Ấn - Pakistan láng giềng môi hở răng lạnh : mong rằng chỗ cụ sẽ tới vạn sự bình an

lính Mỹ (đực/cái) bên Afghanistan nhiều lắm cũng có lính Mỹ gốc Việt biết đâu sẽ gặp
Ở Kandla tui sẻ phải thực hiện dự án cảng biển trên vịnh Kachchh (thông với biển Arabian), theo kinh nghiệm thì tại những thương cảng lớn thường được gặp đồng hương. Afganistant còn cách xa lắm bác ạh (1500km).