Hạng D
6/3/08
3.920
7.529
113
Sàigòn
Bác gakho & Bác pukeko cho em hỏi chút (em chuẩn bị đi mumbai khoảng 1 tuần)

- làm visa (du lịch) vô india có dễ ko? em nghe nói visa du lịch được cấp on-arrival? vậy mình cần giấy tờ gì cho chắc chắn được cấp khi đến?
- ăn ở, đi lại có khó khăn gì không?

Cám ơn hai Bác!

Hạng F
5/3/10
5.994
31.248
113
gakho nói:
Cô gái Hồi giáo đi học buổi sáng, phải ...rình mãi mới chộp được tấm hình nầy. Nếu cô ấy biết bạn chụp hình sẻ rắc rối lắm lắm.
nhìn giống mấy nhà phố VN quá nhỉ, cũng bảng hiệu tè le

Hạng D
12/9/11
1.117
25.780
113
Nguyễn nói:

- làm visa (du lịch) vô india có dễ ko? em nghe nói visa du lịch được cấp on-arrival? vậy mình cần giấy tờ gì cho chắc chắn được cấp khi đến?

Cám ơn hai Bác!
Ra lảnh sự quán Indian ở Saigon xin visa bác àh, cũng dể lắm, nếu bác khg rảnh thì nhờ mấy công ty du lich như Saigontourist họ làm cho.
Khôg có vụ visa on arrival đâu nha bác. Visa có thể 3,6 tháng hoặc 1 năm tuỳ yêu cầu công việc của bác mà xin. Theo tui, tốt nhất là bác xin multiple visa thời hạn 6 tháng là OK.
Không biết VN Ariline có chuyến bay thẳng Saigon-Bombay hay không? nếu không, bác phải transit tai Singapore.(Singapore thì không cần visa)
tại Ấn độ thì đi lại cũng bình thường như ở VN, hệ thông xe lửa của họ tốt hơn mình, còn lại là ...the same.
Ăn uống là trở ngại lớn, tôi không ăn đc thức ăn của ng Ấn vì có mùi hăng nồng rất khó chịu, nếu bác đi ngắn ngày có thể mang theo mì gói, thịt chà bông hoặc ít thức ăn khô mua ở tiệm cơm Minh Đức trên đường Tôn Thất Tùng Q1 Saigon.Họ cũng ăn cơm như mình , chỉ khác thức ăn và ...ăn bốc bằng tay. Áh tui quên, bác nhớ mang theo nước mắm nha hihihi
Chúc bác sớm có visa.

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/11
1.117
25.780
113
xecanghai nói:
Sang đấy bác có gặp Hoa Hậu VN lấy anh chàng người Ấn Không?
Dạ không bác, em chẳng bao giờ để ý mấy vụ hoa hậu...

Hạng F
5/3/10
5.994
31.248
113
gakho nói:
xecanghai nói:
em hỏi hơi vô duyên tí, nếu bác ở không bóng người Việt như thế thì ăn uống thế nào? ăn đồ tây chừng 1 tuần em ngán tận cổ

Hạng D
12/9/11
1.117
25.780
113
solopidi nói:
gakho nói:
xecanghai nói:
em hỏi hơi vô duyên tí, nếu bác ở không bóng người Việt như thế thì ăn uống thế nào? ăn đồ tây chừng 1 tuần em ngán tận cổ
Mang thức ăn từ bên nhà qua bác à, mang theo nc mắm, thịt chà bông, cá khô.v.v thỉnh thoảng bên nhà phải gới bưu điện sang thêm nữa.

Hạng D
25/2/05
1.377
14.441
113
سايغون
gakho nói:
Nguyễn nói:

Cám ơn hai Bác!
Ra lảnh sự quán Indian ở Saigon xin visa bác àh, cũng dể lắm, nếu bác khg rảnh thì nhờ mấy công ty du lich như Saigontourist họ làm cho.
Khôg có vụ visa on arrival đâu nha bác. Visa có thể 3,6 tháng hoặc 1 năm tuỳ yêu cầu công việc của bác mà xin. Theo tui, tốt nhất là bác xin multiple visa thời hạn 6 tháng là OK.
Không biết VN Ariline có chuyến bay thẳng Saigon-Bombay hay không? nếu không, bác phải transit tai Singapore.(Singapore thì không cần visa)
tại Ấn độ thì đi lại cũng bình thường như ở VN, hệ thông xe lửa của họ tốt hơn mình, còn lại là ...the same.
Ăn uống là trở ngại lớn, tôi không ăn đc thức ăn của ng Ấn vì có mùi hăng nồng rất khó chịu, nếu bác đi ngắn ngày có thể mang theo mì gói, thịt chà bông hoặc ít thức ăn khô mua ở tiệm cơm Minh Đức trên đường Tôn Thất Tùng Q1 Saigon.Họ cũng ăn cơm như mình , chỉ khác thức ăn và ...ăn bốc bằng tay. Áh tui quên, bác nhớ mang theo nước mắm nha hihihi
Chúc bác sớm có visa.
Hèn chi, em thật sự không thích ở gần người Ấn. Bước vào chung thang máy là phát ngợp, có mùi rất là khó chịu. Chắc tại họ ăn những món hăng nồng.

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
người thân tui ở căn hộ lầu 4 của một Chung Cư khụ vực cầu Thị Nghè : hàng xóm là các hộ người Chăm, ngay đầu cầu thang là 2 căn nối thông nhau làm Thánh đường Hồi giáo, thường đội khăn + xà-rông (cả nam/nữ) cũng có mùi Hồi, Nghệ hay Riềng gì đó
lúc đi kiếm cơm thì mới Âu phục cỡi 2 bánh như người Kinh mình

... nhớ hùi 1991 khi Bush wánh Saddam : cộng đồng Hồi giáo TpHCM llên tiếng trên báo đài ngay lập tức : dù là Hồi giáo nhưng chúng tôi cũng là công dân nước CHXHCNVN ...