Đi chơi lễ em sợ quá rồi.Hôm qua 2h chiều ra khỏi nhà tính đu xuống phước tĩnh,chạy đến ngã 3 VT nghe nói bão đang vào mưa to gió lớn lắm nên do dự không giám xuống,chạy 1 mạch lên Long Khánh,qua ngã 3 Ông Đồn luôn,lên được làm con gà rừng nướng mật ong rừng, cái dt cho Khangoc lúc gần 6h30 pm.Khangoc nói nhóm đó đang chuẩn bị đi Đà Lạt,có gì sẽ dt cho em.Yên tâm như vậy nên gần 7h từ Long Khánh giằm mưa băng rừng vượt núi chạy hướng lên Đà Lạt,đi trên đường dt hết lúa,nhưng cứ tự tin nghĩ thế nào bên nhóm kia cũng dt cho mình,nên cứ vậy chạy trăm mấy chục cây số lên đến thị xã Bảo Lộc khoảng 12h đêm.Tấp vào lề đợi dt mà đợi hoài ko được,vừa đói vừa lạnh cứ do dự không biết sao.Thế là nản quá phải quyết định không lên Đà Lạt nữa,chạy ngược về sg hi vọng trên đường sẽ gặp nhóm kia.Cuối cùng về đến SG khoảng 5h sáng.Bỏ ra cả ngày Lễ đi lòng vòng cong cóc chán dể sợ luôn.Đúng là năm nay sao Kế Đô nên xui quá.

Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ
phucminh nói:
Thêm hình đi các bác ơi.

F1 lớn bị sốt, không đu theo đoàn được, ở nhà ngó mặt nhau, ngoài trời thì mưa tầm tả.
Người cũng cảnh ngộ... hic hic

Hạng D
29/9/10
1.183
4
38
Ngoài Phuoc Tinh, mưa bão ướt hết máy ảnh của mất bác hay sao mà ít hình quá vậy.

Hạng D
20/5/05
2.992
12
38
47
Thật, em thấy ko nên vì chương trình mà phớt lờ dự báo thời tiết.

Hạng D
6/4/09
2.040
20
38
sunnnnny nói:
Ngoài Phuoc Tinh, mưa bão ướt hết máy ảnh của mất bác hay sao mà ít hình quá vậy.
Ăn chơi mệt đi ngủ hết rồi bác...đợi mai đi ạ:D:D

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
davidtvt nói:
Thật, em thấy ko nên vì chương trình mà phớt lờ dự báo thời tiết.

Tụi em cùng với dân địa phương cập nhật tin báo bão mỗi 5 phút.

Hạng B2
29/1/10
265
3
18
49
Nhà em đang thay nóc tối hôm qua cả nhà em ngủ theo kiểu cắm trại. Chiều tối nay mới thay xong cái nóc và dọn dẹp tạm ổn. lát rảnh ẻm cũng còn ít hình em sâu ạ.

Hạng D
2/9/09
2.548
4.942
113
Tp.HCM
XNL nhà mình vui thật. Chẳng sợ mưa gió bão bùng, còn tổ chức văn nghệ cây nhà - lá vườn, tiếng hát át tiếng mưa...

Hạng D
22/2/08
4.299
452
83
53
google.com
5:00 chiều đi làm về ghé chợ mua vài thứ để làm món mì xào
đến gần 11 đêm thì chuẩn bị tạm ổn:
Tôm làm sạch ướp gia vị
Vài hình ảnh về chuyến Phước Tỉnh của " kẻ chạy trốn trong đêm "

Mực ướp