Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
thường tước ngày thi trường sẽ cho lên bãi tập làm quen với sân thi mà mợ, mợ chớ lo, cứ đúng theo những gì học được mà chạy là ổn. Kinh nghiệm mà ông anh bạn chấm thi của em khuyên là khi vào hàng đinh, cứ coi như ko có nó, qua dc thì qua, ko qua được cứ nhấn ga bỏ luôn chấp nhận mất 5 điểm. Hắn bảo rằng rất nhiều thí sinh mất bình tĩnh vụ hàng đinh nên rớt rất vô duyên. Lý do là mấy con cảm ứng dưới đường hễ nó thấy 1 lần lệch là trừ điểm 1 lần. Ai mất bình tĩnh, khi vào hàng đinh bị lệch, máy báo tít 1 tiếng, hết hồn bẻ lái lại, nó lệch lần nữa là trừ thêm 5 điểm. Nên cứ hễ nghe tít thì kệ pà nó, đạp ga qua luôn, nó chỉ trừ 1 lần. Cái nữa là khi về đích, đa phần thí sinh quên signal tấp lề (lỗi này trừ 1 điểm) Xui rủi, trên đường chạy mình đã bị trừ 20 rồi, lý ra là đậu nhưng về đích quên signal trừ thêm 1 điểm nữa rớt oan mạng.

Hạng F
5/3/10
5.996
31.854
113
chỉ có xứ mình lái xe mới làm quan trọng vậy, mấy tay mới có bằng lái nước ngoài đảm bảo thi lại tại trung tâm này là rớt hết

Hạng B2
27/9/10
217
0
0
49
RubyKid nói:
thường tước ngày thi trường sẽ cho lên bãi tập làm quen với sân thi mà mợ, mợ chớ lo, cứ đúng theo những gì học được mà chạy là ổn. Kinh nghiệm mà ông anh bạn chấm thi của em khuyên là khi vào hàng đinh, cứ coi như ko có nó, qua dc thì qua, ko qua được cứ nhấn ga bỏ luôn chấp nhận mất 5 điểm. Hắn bảo rằng rất nhiều thí sinh mất bình tĩnh vụ hàng đinh nên rớt rất vô duyên. Lý do là mấy con cảm ứng dưới đường hễ nó thấy 1 lần lệch là trừ điểm 1 lần. Ai mất bình tĩnh, khi vào hàng đinh bị lệch, máy báo tít 1 tiếng, hết hồn bẻ lái lại, nó lệch lần nữa là trừ thêm 5 điểm. Nên cứ hễ nghe tít thì kệ pà nó, đạp ga qua luôn, nó chỉ trừ 1 lần. Cái nữa là khi về đích, đa phần thí sinh quên signal tấp lề (lỗi này trừ 1 điểm) Xui rủi, trên đường chạy mình đã bị trừ 20 rồi, lý ra là đậu nhưng về đích quên signal trừ thêm 1 điểm nữa rớt oan mạng.

Thank bác! sáng nay OX có chở lên đó chạy thử, em đăng ký 1h vậy mà ông thầy ổng chơi ăn gian, em chạy mới 3 vỏng chưa hết tgian ổng đuổi em xuống, đúng là..
. Trong lúc chạy ông thầy ổng ngồi nói hoài làm em chẳng tập trung gì hết trơn hết trọi, lần đầu tiên mình vào sa hình chạy vậy mà ổng hỏi bộ không thấy đường hay sao mà quẹo vô đường này. Ổng chả nói trước là chạy đường nào để mình còn biết, đúng là đáng....
.Tự dưng sáng sớm bị la quá mạng, tức anh ách hồi sáng giờ, trước khi đi thì hí hửng, chạy xong 3 vòng...
. Thôi hôm sau nhờ OX ngồi hướng dẫn cho chắc, khỏi bị la mà nếu có la thì về  nhà mình la lai.. hehe .

Hạng D
23/6/08
1.246
3.446
178
@3down7up: Sao bác "được phép" chụp hình vậy? Lần trước em cũng có vô đó với bạn, mới đưa máy lên .... " Anh ơi vui lòng ko chụp hình trong đây".

@kitteen: Thôi ráng đi bác. Mà nhờ ổng mắng .... bác sẽ nhớ bài dai lắm đấy. To tiếng, quát tháo .... một nét đặt trưng của đa số các Thầy dạy lái xe mà bác.:D
Chúc bác sớm hoàn thành tốt bài thi nhé!

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Sweety nói:
@3down7up: Sao bác "được phép" chụp hình vậy? Lần trước em cũng có vô đó với bạn, mới đưa máy lên .... " Anh ơi vui lòng ko chụp hình trong đây".

@kitteen: Thôi ráng đi bác. Mà nhờ ổng mắng .... bác sẽ nhớ bài dai lắm đấy. To tiếng, quát tháo .... một nét đặt trưng của đa số các Thầy dạy lái xe mà bác.:D
Chúc bác sớm hoàn thành tốt bài thi nhé!

Trên xe có con gái ổng cũng chửi thề um lên, thời đó em học Jeep 3 số, tay lái rất ư là ... lụa

Hạng B2
27/9/10
217
0
0
49
Trên xe có con gái ổng cũng chửi thề um lên, thời đó em học Jeep 3 số, tay lái rất ư là ... lụa

[/quote]

Đúng rồi đó bác, ổng nói vầy em mới tức chứ "M.. nó, đánh lái chi mà sớm vậy", lúc đó em bực quá định hỏi thầy nói gì vậy nhưng nghĩ trong bụng dù sao ổng cũng là thầy mình hỏi vậy thất lễ quá. Mình lái chưa rành mới nhờ ổng hướng dẫn chứ là tay lái lụa thì nhờ ổng làm gì,nhưng  búc xúc quá nên em có trả treo tí"Sao hôm nay thầy dữ vậy, chắc thầy chưa ăn sáng rồi đây". Hình như ổng giật mình hay gì đó lúc đó ổng lại vui vẻ như chưa hề nói gì bậy bạ, liên tục khoe thành tích là trước giờ ổng hướng dẫn chưa có học viên nào thi rớt cả nhờ cái tài quát tháo to tiếng của ổng và đủ thứ chuyện trên trời dưới đất khác. Ôi đúng là không hổ danh các thầy dạy lái xe...
tiếng tăm lừng lẫy, em nghe thì nhiều nhưng hôm nay mới chứng kiến, khiếp quá.

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
có thầy giáo dạy thể dục ở phổ thông, cũng còn trẻ lắm mà tới trường học lái không được vì vớ phải ông thầy dạy lái xe chửi thề kinh quá, ông thầy dạy thể dục vô mồng ba ra mồng bốn luôn.
hồi em đi học bên ĐH cảnh sát. bên đó có bộ môn lái xe do các thầy là sỹ quan dạy, giáo án khá bài bản, phươgn pháp và thái độ đều chừng mực nên cũng đỡ, học khá vui, nhưng xe thì quá tệ, không lần nào ra đường mà không bị hư, có hôm còn bốc cháy bên Dĩ an, phải điều xe khác đến chở thầy trò và kéo xe kia về. với lại các thầy bên này không nhiều mánh lới để đối phó với bài thi, nên khi đưa trò ra sa hình thì vẫn phải thuê người  của bên trường thi kèm học viên thực hành trên sa hình...

Hạng D
21/9/04
1.361
9.186
113
Saigon
www.dongbich.com
bác chụp được hay đó, hôm tháng 5 vừa rồi em vác máy lên chụp, mấy chàng ở Trung Tâm này tưởng bên báo chí xuống, làm ầm ĩ, chỉ chỏ kêu dẹp máy...
Trung tâm này là "bồ" ruột của bà xã em, dắt nàng đi thi tới lần 3 rồi mà vẫn chưa qua, giờ nàng bể bầu, F1 nằm ở nhà rồi, không biết khi nào mới có cái B2 để "xưng danh với thiên hạ..."

Hạng C
26/4/10
557
1
18
saigon
Báo cáo các Bác , sáng nay 04.12.2010 , Bà Cả nhà Em đã thi đậu . lý thuyết: 30/30 , thực hành ( sa hình) : 90/100

Cám ơn tất cả các Bác đã quan tâm và động viên