Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Re:Thêm một tiện ích nữa cho Morning và Getz

Xuanque nói:
Bác Rừng nghiên kíu thêm vụ cái nút khoá cửa trung tâm lun đi. Dạng như là thêm 1 bút bấm của Camry ấy, bấm 1 phát, lock lun 4 cửa. Hiện nay thì phải kéo cái chốt mới được. bác nghiên kíu thêm vụ này hay nữa.
Cái vụ bấm mở Lock/unlock bằng contact nó dễ như trở bàn tay, cần gì phải nghiên cứu bác. Tự động khoá cửa với một vận tốc nhất định còn làm được, cái vụ này quá đơn giản rồi.

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48

jungle nói:
Xuanque nói:
Bác Rừng nghiên kíu thêm vụ cái nút khoá cửa trung tâm lun đi. Dạng như là thêm 1 bút bấm của Camry ấy, bấm 1 phát, lock lun 4 cửa. Hiện nay thì phải kéo cái chốt mới được. bác nghiên kíu thêm vụ này hay nữa.
Cái vụ bấm mở Lock/unlock bằng contact nó dễ như trở bàn tay, cần gì phải nghiên cứu bác. Tự động khoá cửa với một vận tốc nhất định còn làm được, cái vụ này quá đơn giản rồi.
Hic, em mù điện tử mới đau.
Hôm nào ghé bác gắn quả auto lock, bác gắn lun hộ iem cái. Chứ mỗi lần lock phát mệt, iem toàn dùng cùi chỏ khóa không àh. hic
Với lại chắc em cần phải change cái bình quá, để yên tâm hơn. hic

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

Xuanque nói:
jungle nói:
Xuanque nói:
Hic, em mù điện tử mới đau.
Hôm nào ghé bác gắn quả auto lock, bác gắn lun hộ iem cái. Chứ mỗi lần lock phát mệt, iem toàn dùng cùi chỏ khóa không àh. hic
Với lại chắc em cần phải change cái bình quá, để yên tâm hơn. hic
Welcome bác, thứ 7 chủ nhật này rãnh làm luôn đi bác

Tập Lái
3/11/10
5
0
0
40

Nguyên là e mới đăng ký mua 1 Kia Morning SX 2010 tại Kia Bình Tân, e thấy a Jungle làm hay thật, e sẽ làm thử nhưng không biết có làm được k? e không có rành về điện,
hihi, với lại lần đầu tiên sở hữu "xe hơi" mờ @@.
E cũng thắc về cái vụ bấm mở Lock/unlock bằng contact hay Tự động khoá cửa với một vận tốc nhất định còn làm được,; e thấy a Jungle nói nó dễ như trở bàn tay? a Jungle có thể tư vấn cho e được rõ hơn không? Thanks

Hạng B2
6/4/09
372
53
28

Bac Dzun nhiet tinh hi

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

Muney nói:
Nguyên là e mới đăng ký mua 1 Kia Morning SX 2010 tại Kia Bình Tân, e thấy a Jungle làm hay thật, e sẽ làm thử nhưng không biết có làm được k? e không có rành về điện,
hihi, với lại lần đầu tiên sở hữu "xe hơi" mờ @@.
E cũng thắc về cái vụ bấm mở Lock/unlock bằng contact hay Tự động khoá cửa với một vận tốc nhất định còn làm được,; e thấy a Jungle nói nó dễ như trở bàn tay? a Jungle có thể tư vấn cho e được rõ hơn không? Thanks
Là khi xe đạt tốc độ 15 hoặc 20km/h thì cửa sẽ tự động khoá lại, khi dừng xe tắt chìa khoá về vị trí LOCK thì cửa tự động Unlock, ngoài ra có nhắc nhở nếu quên thắng tay khi chạy, bắt đầu lăn bánh ở 5km/h mà còn để thắng tay là sẽ tít còi liền.
Cảnh báo chạy quá tốc độ ở các mốc nhạy cảm 53-55, 83-85, 103-105km/h.
Bác xem thêm chi tiết ở đây.
[link]http://www.otosaigon.com/forum/m2618930.aspx[/link]

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48

Phụ bác phát , iem busy quá, cả ngày thứ 7 và chủ nhật vừa qua đi tít mù, hết 1/2 bình xăng lun. hic.
Hôm nào em ghé được alo bác trước

Tập Lái
3/11/10
5
0
0
40

E phục a Jungle thật rồi, ngày mai e sẽ thu xếp công việc và ra Kia Bình Tân thanh toán số tiền còn lại (mặc dù họ chưa ra hóa đơn cho e, họ làm trể hợp đồng 2 tuần nay rùi, híc chán lám) và lái xe qua nhà a Junggle để a Jungle lắp cho e thui, không thui hết hàng seo? @@ hihi :) hết hàng lại phải đợi sẽ làm e nóng ruột lám,@@

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

Muney nói:
E phục a Jungle thật rồi, ngày mai e sẽ thu xếp công việc và ra Kia Bình Tân thanh toán số tiền còn lại (mặc dù họ chưa ra hóa đơn cho e, họ làm trể hợp đồng 2 tuần nay rùi, híc chán lám) và lái xe qua nhà a Junggle để a Jungle lắp cho e thui, không thui hết hàng seo? @@ hihi :) hết hàng lại phải đợi sẽ làm e nóng ruột lám,@@
Đợt vừa rồi mình làm mạch in 55 miếng, ráp được 50 chiếc, bây giờ còn 4 mạch cho Caren và 1 cho Morning, đang làm thêm 100 mạch in nữa. Trưa mai rãnh bác qua uống cafe chơi.

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
30/3/10
1.502
66
48
TPHCM

Cái này làm trên Cerato cóa đc hông chú Jungle?

Status
Không mở trả lời sau này.