Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
9/5/10
132
262
63
smileyhibiscus nói:
hdjack nói:
Bác có thể nói chi tiết điểm tham quan, vui chơi với thời gian, phương tiện trong đó được k?
Thanks

Bác sẽ di chuyển bằng xe riêng đến chân cầu Dần Xây (Xây dần dần đó mà!), sẽ có nv của KDL Vàm Sát đón bác đưa ra thuyền máy& bắt đầu đi tour.
Hầu hết toàn bộ lộ trình tour dùng tàu máy hay xuồng nhỏ chèo tay (Đầm DƠi), khi đền khu Trung tâm thì đi bộ.
Thời gian: 12h cho tour này, từ lúc khởi hành đến kết thúc.
Nếu kg tính tới vụ bò trên đừơng từ SG đến cầu Dần Xây thì em thấy kg có gì để phàn nàn, nếu kg nói là phấn khích, trừ những ai kg yêu thiên nhiên & đòi hỏi tiện nghi!!!
Giờ ngồi gõ máy mà em cứ rạo rực như là mai sẽ đi Vàm Sát nè, nhớ cái cảm giác dụ đựơc nàng cua kình cắn cục mồi...bù loong, nhớ cái tiếng táp mồi đầy phấn khích của lũ cá sấu, nhớ cách phóng vựơt mặt nứơc & đối thủ của con cá sấu Hoa Cà VN trứơc con sấu Xiêm to bè đáng ghét, nhớ sự tự hào khi còn giữ đựơc con mồi nguyên vẹn trứơc hàm...cá sấu để cuộc vui kéo dài, nhớ cảm giác ram ráp của lũ sấu con trên lòng bàn tay, nhớ cả vợ chồng nhà vượn âu yếm giữa trưa, nhớ cả những con rùa nứơc...đuổi ruồi nữa, còn món ăn thì...chết mất thôi, nhất là ngồi nhâm nhi 3 sợi lúc trời mưa...

Khi về bác nhớd ặ nnv KDL cho ghé vô ghe thu mua hải sản nhen, nhớ mua con Cùm Nụm nữa!!! Bánh tét phà Bình Khánh ngon nhưng đừgn mua loại có màu! Xòai cát đen của Cần Giờ ngon & ngọt hơn xoài Hòa Lộc nhiều, chợ hải sản dứơi chân bến phà Bình Khánh cũng nên ghé nha bác!!! D(ôi khi bác lụm đựơc cả con cá chẽm to mà chỉ cỡ trên dứơi 150k thôi
Nếu bác dư dả thờ giian thì ghé Tư Tàu mần cá chìa vôi, cua 2 da hay ghé Sông Quê ngay chân cầu Phú Xuân làm món cá Mao ếch nứơng mọi nhen. Nhớ gặm 1 miếng rõ to cho ...em nhé!

Ặc ặc, bác này công nhận là vùng cũng am tường. Thank you for your info.

Status
Không mở trả lời sau này.