30/7/08
1.200
7
38
Re:VẤN ĐỀ BỘ ĐÀM SFC

Fesantasat nói:
Bác nào cần inverter nữa thì thông báo để tôi báo đặt hàng họ gửi về tận nơi không phải đi tàu lên Lạng sơn đâu. CÁc bác đặt loại xịn 500W thôi nhé, chắc loại đó tốt đấy.

Bác đặt giúp em một cái nhé. Được màu bạc hay ghi sáng thì càng tốt.
Thank bác nhiều

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

LOVE SANTA nói:
Bộ đàm của SFC là Keenwood sóng UHF bác ợ . Nếu loại khác thì phải test

Em nhớ không lầm là bộ đàm của hội mình là sóng VHF mà bác??
vì bộ đàm đóng vai trò rất quan trọng trong các cuộc caravan nên em có ý kiến là các bác nên ra điều kiện yêu cầu 1 hội khi gia nhập hội phải trang bị 1 cái,dán nickname vào để dể việc bảo quản tránh thất lạc,sạc điện đầy đủ khi tham gia offline,còn quản lý kiểu chung chung việc thất lạc sẽ diễn ra dài dài bác ợh.

Chi hội phó SFC

hunguyen123 nói:
LOVE SANTA nói:

vì bộ đàm đóng vai trò rất quan trọng trong các cuộc caravan nên em có ý kiến là các bác nên ra điều kiện yêu cầu 1 hội khi gia nhập hội phải trang bị 1 cái,dán nickname vào để dể việc bảo quản tránh thất lạc,sạc điện đầy đủ khi tham gia offline,còn quản lý kiểu chung chung việc thất lạc sẽ diễn ra dài dài bác ợh.

Ý kiến của bác Hungnguyen rất hay đấy ạ , SFC member hiện nay đã hết thời kỳ khuyến mại , và sắp tới sẽ thanh lọc các thành viên đăng ký mà không bao giờ thấy mặt không có lí do chính đáng ,
Theo em các bác nào mới tham gia off lần đầu nên mua 1 chiếc bộ đàm ( Bằng tiền mặt , sau khi được 5 chiếc trở lên sẽ đặt hàng ) sau chuyến đi sẽ xung vào SFC . Trước mắt là phục vụ các bác sau cho là phục vụ cho các chuyến sau . Bác nào không có bộ đàm chuyến Thiên Cầm này ráng chịu nhé

Hạng B2
10/11/08
261
0
0
58

He he. 10 cái còn nghe được chứ 20 cái thì chỉ có người nói và chẳng ai nghe được gì.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

hunguyen123 nói:
LOVE SANTA nói:

Em chưa có hôm nào OFF em góp 1 cái nhé . Anh em SG bao giờ lại Off đây các bác

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

chủ nhât này off nữa rồi bác , lúc 9h30 tại caffe ROSE , Bác có điêm mới nào không ? giới thiệu cho ae đi.

Hạng B2
30/10/08
121
0
16
Hà Nội

Theo tôi thì bộ đàm cũng rẻ. Mỗi bác nên mua 1 chiếc và tự bảo quản. Như vậy sẽ tốt hơn về chất lượng.

Cứ theo kiểu cha chung ko ai khóc thì có đến 100 cái rồi cũng bằng ko. !!!

Chi hội phó SFC

TÔM nói:
Theo tôi thì bộ đàm cũng rẻ. Mỗi bác nên mua 1 chiếc và tự bảo quản. Như vậy sẽ tốt hơn về chất lượng.

Cứ theo kiểu cha chung ko ai khóc thì có đến 100 cái rồi cũng bằng ko. !!!

Mỗi bác giữ một cái thi mỗi lần off anh em lại đến mượn nhau à . có phải lần nào mọi người cũng đủ mặt đâu ,
có phải cứ ra chợ là mua 1 cái ngay đâu . phải thống nhất tần số nữa chứ ...