Tập Lái
26/9/16
22
26
13
39
Làm khung bằng tôn trơn . sau khi đậu xe rồi bao lại 4 bên thoi. Chứ ko có loại nào trị đc thứ này đâu. Treo , rồi xịt cái này cái kia cũng vài ngày là nó quen mui, ko xi nhê.( Kinh nghiệm đang sử dụng. )

• Like
Reactions: Hcivic
Tập Lái
13/1/21
1
0
1
50
Mình làm đơn giản, rửa xe sạch cho hết mùi, đi về bỏ vài bì long não (băng phiến) vào khoang máy (khi đi thì lấy ra).

Tập Lái
18/4/20
2
3
3
41
View attachment 2399880
*Ảnh minh họa

Hix buồn quá,

Xe mình CRV 2020 bị chuột na toàn xương gà, xương ống heo đầy cản trước. Để trong bãi xe mấy ngày thế là hôi chịu không nổi. Mới đem ra gara họ mở và vệ sinh nhưng vẫn có mùi hôi. May quá mùi chưa vào trong khoang.

Các bác nào có cao kiến giúp hạn chế chuột vào khoang máy với.

Thanks cả nhà.
E cũng bị như bác, từ khi mua chai xịt chống chuột 3M, xem ra cũng đỡ lắm ah. Bác mua dùng thử xem sao. Thân

• Like
HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
em thì bị tình trạng mèo hoang nó chui vào trong khoang máy nó nằm, sáng ra lên xe đề máy phát 2, 3 con chạy túa ra dưới gầm xe.. cho nên không dám để xe ngoài đường ban tối nữa mà chịu khó chạy vô trong nhà. Em cũng chưa nghĩ cách gì đối sách được..(trời lạnh này, trong khoang máy lại ấm ấm nó thích lắm)

Hạng C
5/10/15
917
1.036
93
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Chuột mới tha đồ ăn vào mà bác đã buồn thế thì khi nó cắn mấy đường ống dẫn trong khoang máy rồi pác sẽ như nào nữa. Cơ bản chuột mà có xung quanh thì khi bác tắt máy, khoang xe nguội dần thì bác để gì trong khoang máy nó cũng sẽ vào thôi ah, chuột đô thị giờ mang động lắm, chả sợ gì nữa đâu ah. Bác nên kiếm bãi xe nào vệ sinh tí không có chuột thì đỡ hơn thôi chứ vài ba hột long não hay ji ji không xi nhê, có con to khỏe nó dính vào miếng keo dính chuột mà còn kéo theo miếng keo đi thì mấy hạt Long não xi nhê gì em nó.

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Có cách này rất ít người biết, hiệu quả thì có vì bạn em đã từng làm thành công. Bác kiếm mua bình xịt hơi cay (loại xịn) xịt trực tiếp vào chỗ nào nghi là nó làm tổ và xịt quanh 4 bánh xe. Kiên nhẫn làm mấy ngày liên tiếp là ok. Dĩ nhiên trước đó nhớ vệ sinh khoang máy sạch sẽ. Em có hỏi nó làm sao biết mua đúng bình xịt cay thiệt, nó nói xịt thử vô chó, còn thấy bất nhơn quá thì kiếm con gà xịt vô

Hạng F
13/1/06
12.136
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
bác mua chai xịt chuột này xịt vào khoang máy bảo đảm hết 100% https://shopee.vn/product/79299730/7836271862?smtt=0.23701434-1606097856.9
Xác nhận món xịt nước này chuột không thích tẹo nào...
Vấn đề chuột trên xe ô tô

Ngoài ra có bác nào chia sẻ loại chai phun xịt (giống bình sơn ATM) màu xanh của Thailand cũng rất hiệu quả... Bác xài thử xem...! Còn cách nữa là dùng bẫy keo dán chuột xong cứ để đó cho đến khi con dính bẫy bị chết thì bọn còn sống sẽ rất sợ mà né cái xe bác ra luôn...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: cugung212
Hạng C
8/10/11
587
544
93
Pan: 1/ đổi chỗ đổi bãi, k thì có mùi quen xe nó vô lại sẽ cắn dây điện
2/ rửa sạch hết mùi, 2 cục long não treo vào khoang máy chỗ nó thường đi.
Như em 2 chiếc chiếc nào cũng bị chuột cắn phá ^^.
Chiếc đầu nó k cắn dây điện mà đi cắn cao su chụp bụi láp mới đau, phải hạ dàn gầm thay.
Chiếc sau mới đi 3000k km nó chơi nát 2 dây cảm biến trước, phải hạ dàn nhựa xuống để hàn lại.
-- 2 chiếc đều đầu ngoài đường gần gần giỏ rác hoặc cống nên bị. cũng khó k đậu đó thì đậu đâu vì trước nhà mình.

• Like
Tập Lái
6/5/18
27
15
3
44
Bác kiếm 1 con khô chuột treo vào trog khoan.. đảm bảo kg có on nào dám lọ mọ tới

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp