Bác chọn phương án nào?

• Dừng xe lại và cứu người bị nạn ngay.

Bình chọn: 15 19,2%
  • Dừng xe lại, lấy điện thoại ra gọi 115, 113 rồi zọt.

Bình chọn: 45 57,7%
  • Không dừng xe, không quan tâm, zọt thẳng.

Bình chọn: 18 23,1%

• Total voters
    78
Hạng D
5/7/14
2.476
85.503
113
HCMC
Có lựa chọn là ngừng lại cứu người nhưng có người khác tới giúp thì mình dzọt không :D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Đúng khó xử, có lẽ PA2 là phù hợp, vì phức tạp, ko rỏ ràng, kèm rủi ro do lòng tin vào nhau giảm, nghi ngờ tăng. Chẳng ai muốn chọn rắc rối cho mình.

• Like
Reactions: ntt61
Hạng F
22/7/13
8.972
40.200
113
Trước em có cứu 1 thằng say tông xe vào xe rác nằm ngay hiện trường. Đưa nó vào thống nhất rồi em ngủ trên ghế bv chờ nó tỉnh gụ. Bv giữ giấy tờ cá nhân và thu tiền của em gồi. Mai mệt quá hổng đi làm nổi:3dcuoi:
TVB nói rồi, người ko vì mình trời tru đất diệt!
Mấy anh thích làm anh hùng rơm, anh hùng rác cứ làm; âu đó cũng là việc thiện, cái ko nên là do xã hội làm con người ngày càng đa nghi, giáo dục thì côn đồ, giúp người thì mình lại thiệt thân!
Nói chung ai giúp thì giúp, rồi có khi nằm viện đăng bài nghiêm túc kiểu như film, những nhân vật anh hùng khi kết thúc hay nói: BIẾT VẬY TAO ĐÍU LÀM NGƯỜI TỐT
:3dnon:

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Có lựa chọn là ngừng lại cứu người nhưng có người khác tới giúp thì mình dzọt không :D
Làm sao zọt được, khi bác là người đầu tiên rớ vô người bị nạn là bị 1 đám tới túm váy rùi.

• Like
Reactions: meoi
Hạng D
5/7/14
2.476
85.503
113
HCMC
Làm sao zọt được, khi bác là người đầu tiên rớ vô người bị nạn là bị 1 đám tới túm váy rùi.

Đâu có, em làm vậy rồi mà. Thằng nhóc chạy trước mặt em, xong nó tông thẳng vào con lươn, nằm im ru. Em dừng xe lại, không chạm gì vào nó cả, rồi dừng thêm vài người nữa, rồi cả nhóm mới đến tháo dây nịt nó ra, tìm điện thoại trên người dùng quyền gọi người thân trợ giúp. Xong có cả anh bộ đội đến, vẫy cái 4B vào cho nó đi viện. Sau đoạn đó thì em đi. Đâu có bị túm váy gì đâu :D

P/S: trong khi tìm người thân trợ giúp thì thằng bạn nó chạy trước nó gọi lại, hỏi nó đâu rồi. Sẵn tiện trả lời là nó đang bị tai nạn thế là thằng kia gào lên. Con bà nó, thế thì ai cũng phải dông thôi :D

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Đâu có, em làm vậy rồi mà. Thằng nhóc chạy trước mặt em, xong nó tông thẳng vào con lươn, nằm im ru. Em dừng xe lại, không chạm gì vào nó cả, rồi dừng thêm vài người nữa, rồi cả nhóm mới đến tháo dây nịt nó ra, tìm điện thoại trên người dùng quyền gọi người thân trợ giúp. Xong có cả anh bộ đội đến, vẫy cái 4B vào cho nó đi viện. Sau đoạn đó thì em đi. Đâu có bị túm váy gì đâu :D

P/S: trong khi tìm người thân trợ giúp thì thằng bạn nó chạy trước nó gọi lại, hỏi nó đâu rồi. Sẵn tiện trả lời là nó đang bị tai nạn thế là thằng kia gào lên. Con bà nó, thế thì ai cũng phải dông thôi :D
Zậy là bác chưa rờ vô người nó.
Anh lái xe 4b đó ko cẩn thận kêu thêm người đi theo làm chứng là toi.

Hạng D
17/3/05
1.760
7.986
113
51
MFC
http://ione.vnexpress.net/tin-tuc/n...-tai-nan-giao-thong-bi-danh-chet-2840163.html

Cộng đồng phẫn nộ vụ gây tai nạn giao thông, bị đánh chết
Sự việc khiến nhiều bạn trẻ băn khoăn: Liệu có nên cứu người gặp nạn giữa đường?
Hại mình, hại người vì tự vệ quá giới hạn
Đã 3 ngày trôi qua, vụ việc nam thanh niên gây tai nạn, đưa nạn nhân đi cấp cứu bị đánh chết ngay tại khu cấp cứu bệnh viện khiến cộng đồng chưa hết bàng hoàng. Người bị đánh chết là anh Nguyễn Hữu Diên (22 tuổi). Ngày 23/6, anh Diên điều khiển xe máy trên đường 6B (phường Tân Tạo, quận Bình Tân, TP HCM) đâm phải bé Tâm, con của chị Nguyễn Thị Quyển ở gần đó. Anh Diên đưa bé Tâm đi cấp cứu, bác sĩ kết luận bé Tâm bị trầy xước. Trong khi chờ tại khu cấp cứu, anh Diên bất ngờ bị một nhóm thanh niên nhận là người nhà nạn nhân đánh đập đến gãy cổ. Anh Diên qua đời ngày 26/6 vì thương tích quá nặng.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Sau 2 trang số người tốt tăng lên 26,3%. Cố gắng lên các bác tử tế ơi.

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Gọi 113-115, nhờ 1-2 người địa phương cùng mình sơ cứu nạn nhân, nếu sau 10' chưa thấy thì nên đưa vào BV.
Có gì có nhân chứng!

Cứu người như cứu hỏa, chờ 113-115 đôi khi ngta chít rùi... :(

• Like
Reactions: Tohoa