Hạng B2
7/3/19
362
42.337
103
Bác cứ uống thuốc theo toa Nha sĩ nhé

ngậm hoặc uống trà lạnh cho dễ chịu

quan sát đêm nay máu chảy nhiều thì sáng sớm quay lại phòng khám

vài hôm sau hạn chế hả miệng to vì còn chỉ may , có thể gây căng , chảy máu.

chúc bác mau bình phục

E đâu dám, giờ nó ê nguyên hàm k làm gì dc rãnh tay lên đây khóc thôi.:oops:

Hạng B2
5/11/14
379
10.177
93
Bác cứ uống thuốc theo toa Nha sĩ nhé

ngậm hoặc uống trà lạnh cho dễ chịu

quan sát đêm nay máu chảy nhiều thì sáng sớm quay lại phòng khám

vài hôm sau hạn chế hả miệng to vì còn chỉ may , có thể gây căng , chảy máu.

chúc bác mau bình phục
Ối chết e rồi, e nhổ ở bv trong lúc nhổ hình như nhìn nhầm xương thành chân răng nên có dùng cây nạy bể miếng xương ra làm e đau bắn người lên. Hiện giờ đã cầm máu và đỡ đau. Vết thương e để hở chứ cũng k được may, như vậy có sao k a?
Nếu có vấn đề gì thì e quay lại đó hay là đi tuyến trên anh? E nhổ tại BV Bà Rịa
P/s: e hoang mang quá

Hạng B2
7/3/19
362
42.337
103
Ối chết e rồi, e nhổ ở bv trong lúc nhổ hình như nhìn nhầm xương thành chân răng nên có dùng cây nạy bể miếng xương ra làm e đau bắn người lên. Hiện giờ đã cầm máu và đỡ đau. Vết thương e để hở chứ cũng k được may, như vậy có sao k a?
Nếu có vấn đề gì thì e quay lại đó hay là đi tuyến trên anh? E nhổ tại BV Bà Rịa
P/s: e hoang mang quá
nay bể miếng xương mới nhổ chàng số 8 ra được, vì phần lớn chúng nằm ngang , nghiêng.

đôi khi vị trí chìm, phải khoan phá trần xương ổ , và thậm chí khoan cắt tách dọc thân răng làm hai vì chân răng xòe hai hướng , mới lấy ra được

vết thương hở cung không sao , bác chỉ chú ý việc chảy máu thôi

sau này vết nhổ hở , bác chú ý tránh nhai phía đó , gây nhét thức ăn nhiễm trùng.

súc nhẹ mước muối cho thức ăn trôi ra sau mỗi khi ăn

2 tháng sau thì ổ xương tự đầy thì bác mới bỉnh thường

may vết nhổ tuy hay, nhưng cũng không tránh dược việc vị lọt thức ăn vào nhe bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/11/14
379
10.177
93
nay bể miếng xương mới nhổ chàng số 8 ra được, vì phần lớn chúng nằm ngang , nghiêng.

đôi khi vị trí chìm, phải khoan phá trần xương ổ , và nạy , mới lấy ra được

vết thương hở cung không sao , bác chỉ chú ý việc chảy máu thôi

sau này vết nhổ hở , bác chú ý tránh nhai phía đó , gây nhét thức ăn nhiễm trùng.

súc nhẹ mước muối cho thức ăn trôi ra sau mỗi khi ăn

2 tháng sau thì ổ xương tự đầy thì bác mới bỉnh thường

may vết nhổ tuy hay, nhưng cũng không tránh dược việc vị lọt thức ăn vào nhe bác
Cảm ơn anh đã tận tình, giờ OS mới bình thường mà comment dc.

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
e đang phân vân giữa 2 nguồn tin trái chiều, lúc trước e coi ctrinh gì bác sĩ tư vấn khi chảy máu cam k dc nuốt máu vào nó gây ra cái cái gì thì e k nhớ rõ. Giờ bs RHM bảo nuốt bình thường k sao :)
Thường 24 tiếng đầu chườm lạnh cho đỡ đau và chảy máu, sau đó chườm nóng cho mau lành. Hôm bữa đi ghép xương hàm xong họ bán cho cái túi chườm luôn.

Hạng C
20/5/18
620
29.625
93
Mình nhổ cả 4 cái răng khôn rồi! Có cái chảy máu 3 ngày mới cầm, tuy nhiên nó giảm dần!
Nhân tiện chia sẻ câu chuyện vừa rồi: Con chị bạn học bên Úc, về 2 tuần để nhổ 2 cái răng khôn. Nhổ ngoài Nha khoa tư nhân chứ không vô bệnh viện, mà sao tổng chi phí hết 18 triệu!!!!
Được 3 ngày thì 1 răng bị Áp xe, quay lại Nha khoa thì họ chỉ vô BV gì ở Sư Vạn Hạnh, phải vô kháng sinh mất mấy ngày nữa, phải lùi vé bay sang Úc, tốn phí thêm 500 USD!
Mình có 1 cái mọc lệch, Nha khoa không dám nhổ, hỏi mình có Bảo hiểm ko, vô BV mà nhổ!
Kết luận: Nhổ răng khôn nên vô BV chuyên khoa, vì nó thuộc dạng tiểu phẫu có nguy cơ và người nhà vẫn phải ký giấy như thường!